Gia đình là nơi mà chúng ta luôn hướng về và nghị tối để làm động lực và phấn đấu cho hiện tại và cho tương lai. Thực chất ra không phải bạn mang thật nhiều tiền về nhà gửi cho bố mẹ là đã Báo Hiếu.  Thời sự ra mà nói tiền là một phần có thể khiến cho bố mẹ bạn hoặc cảm thấy hạnh phúc và tự hào về bạn. Nhưng chúng ta quên mất rằng để làm cho bố mẹ mình thật sự cảm thấy hạnh phúc đó chính là bạn trở thành một người có ích cho xã hội và sự nghiệp của bạn thành công với những gì bạn lựa chọn Trước đó. Thực sự mong muốn của họ rất đơn giản đó chính là được thấy bạn luôn vui vẻ luôn mỉm cười và hạnh phúc với những gì mà bạn lựa chọn. Họ sẽ không bao giờ ngăn cản nhang cắm mà sẽ luôn luôn ở đằng sau bạn vẫn ủng hộ cho Mọi quyết định của bạn miễn là bạn cảm thấy hạnh phúc.  Hãy là một người để cho bố mẹ mình tin tưởng, hãy chia sẻ với bố mẹ mình nhiều hơn và đừng để cho họ lo lắng khi bạn luôn chỉ muốn im lặng và ôm hết tất cả mọi chuyện ở trong lòng. Hãy mở lòng mình ra với bố mẹ mình hơn chia sẻ với họ những buồn vui trong cuộc sống để họ cảm thấy rằng bạn cũng đang cần họ.  Các bạn hãy nhớ một điều rằng thời gian đối với chúng ta còn rất là nhiều và dài nhưng bố mẹ của chúng ta thì không. Hãy tận dụng khoảng thời gian mà còn được ở bên bố mẹ vui vẻ Ăn uống trò chuyện cùng đi chơi với họ chỉ cần một thời gian thôi cũng khiến cho họ cảm thấy vui vẻ ở tuổi già rồi. Nụ cười của bạn mang đến cho bố mẹ bạn đó cũng chính là liều thuốc để thiếu cho bố mẹ có thể sống lâu trăm tuổi với các bạn đó.