Em, cô sinh viên năm 3, mới 22 tuổi thôi nhưng cũng sắp trở thành một người con dâu, người vợ và quan trọng hơn là em cũng có một gia đình nhỏ của riêng em. Vui buồn lẫn lộn các anh chị ạ. Tính tình em còn trẻ con quá nên em lo về nhà chồng không biết có làm phật ý ai không? Có làm tròn trách nhiệm của một "dâu trưởng" hay không? Chồng em cứ tếu táo bảo vậy là oai lắm đấy, em chỉ biết cười thôi mà lo lắm, ngày lễ tết không biết phải chuẩn bị gì, làm những gì, nhất là em lại đang đi học sợ là không có mặt được vào những ngày đó. Mặc dù mẹ chồng tương lai em rất tâm lí, thương con dâu nhưng mà đó là trách nhiệm e phải gánh vác khi đã là con dâu. Em k biết phải giải quyết như thế nào cho mọi việc ổn thoả.

Còn một điều nữa là, em sinh ra ở nông thôn, còn nhà chồng lại ở thành phố, a ấy lại thích ăn cơm vợ nấu. Mà bình thường thì ăn toàn đồ hải sản đắt tiền em ở quê không có điều kiện ăn nên cũng không biết nấu luôn, em rất thích nấu ăn nhưng cũng phải thừa nhận là phải được ăn rồi thì mới biết mùi vị như thế nào mà học phải k các chị? Mà phải có tiền thì mới đi ăn được chứ. Nhà chồng e rất thoáng chuyện tiền nong nhưng em k muốn chưa lấy về đã bị phụ thuộc vào tiền nhà chồng. Các chị bảo em phải làm sao ạ?