chán quá các mẹ ạ, hôm qua mới sờ được vào máy điện thoại, vào log máy NOKIA của chồng thấy chồng đã xóa đi 6 tin nhắn từ số con đàn bà đó và hai cuộc điện thoại. chồng vẫn khăng khăng là công việc. và bảo lí do xóa đi vì không muốn vợ thấy sẽ suy nghĩ và soi mói.

hôm qua tớ còn bắt gặp nói chuyện qua điện thoại, giọng khá tình cảm dù nội dung không có gì. nhưng cái tông giọng tỏ ra là rất thân thiết. khi thấy tớ xuất hiện thì vội vàng nói nhanh để cúp máy nhưng vì chắc ko muốn đổi tông bên kia biết nên tông giọng bị lộ bên này với tớ. chồng tớ bảo rằng đó là tông giọng bình thường. nhưng tớ biết nó đã không bình thường đủ để biến tớ đang bình thường trở nên điên lên (lần đầu tiên tớ biết nhảy xổ vào chồng để giằng máy điện thoại!)

đêm qua trắng đêm cãi vã. tớ đã vào máy viết đơn li dị lúc 5 giờ sáng. lí do không hẳn vì chồng ngoại tình hay không ngoại tình, lí do chính là tớ không muốn sống trong dối lừa. nếu chồng thú nhận điều gì đó thì có lẽ tớ sẽ bình tĩnh ngồi lại để giải quyết. nhưng chồng khăng khăng chối. cuối cùng, tớ nói nếu như vậy, phải giữ nguyên mọi tin nhắn trong vòng 1 tuần để tớ tự có đánh giá riêng của tớ thì chồng khùng lên, không chịu, lại còn bảo: nếu cô cố tình như vậy, thà tôi li dị cô!

vậy là lúc 5 giờ sáng tớ ngồi dậy gõ đơn li dị.

rồi chồng ra, nói, tôi chả có lí do gì mà phải li dị. nếu cô muốn tôi sẽ để 1 tuần và sau đó tôi sẽ đặt password máy điện thoại. tớ bảo: thế thì vô nghĩa!

sau đó, chồng tìm đủ cách để tỏ ra níu giữ và vẽ cho tớ hi vọng về một tương lai tươi sáng hơn khi chồng hứa sẽ quan tâm chăm sóc tớ hơn để tớ khỏi nghi ngờ và soi mói.

tớ những tưởng đã tự đả thông tư tưởng cho mình là đừng tự giết mình bởi sự nghi ngờ, tớ đã lên kế hoạch để cải thiện mối quan hệ và thực tế cả tháng nay tớ cực tôn trọng, không sờ mó điện thoại, không hỏi han đi đâu với ai, tớ đã tưởng cố gắng theo cách đó được. tớ đã thoải mái lắm rồi. thế mà "ma xui quỉ khiến" thế nào mà chiều qua tớ lại sờ vào máy sau khi nghe được đoạn hội thoại với tông giọng lâu rồi không dành cho tớ đó.

giờ tớ phải làm sao đây?