Cả nhà ơi! Mình lấy chồng xa. Ko ai thân thích nơi đất khách quê người ngoài gia đình chồng. Mình về ở vs mẹ chồng, bố chồng đã mất. Chồng thì đi làm xa. Bên cạnh nhà mẹ chồng là bà chị chồng góa chồng. Chuyện tưởng chừng sau đám cưới là một cuộc sống hạnh phúc. Nhưng những gì mình nghĩ lại hoàn toàn khác.

Bà chị chồng ko thích mình. Hay nói đúng hơn là bà ghen tị vs cuộc sống của mình. Thế là chị chồng, em dâu mâu thuẫn (bả luôn tìm cách mượn tiền mình, kể cả tiền mừng cưới bà cũng lấy lại). Nhiều lần mình ko cho mượn nữa vì có lần nào trả đâu. Mượn là mất. Chị em cứ mâu thuẫn. Xong vài tháng được sự hòa giải của gia đình, lại hòa. Hòa đc vài tháng lại cãi. Cứ như thế đc 3 năm...

Mình ko thích anh chị em mâu thuẫn nên nhiều lần cố nhịn làm hòa mặc dù mình ko sai. Rồi đến một ngày, bà tái hôn. Mặc dù ko đc gia đình chấp nhận, bà cứ đưa ông í về sống cùng. Nhà mình cũng muốn bà tìm đc hạnh phúc, nhưng cũg lo sợ cha dượng, con vợ. Con gái của bà đang tuổi ăn tuổi lớn. Mâu thuẫn chị chồng, em dâu lên đỉnh điểm khi bà xúi ông í đánh mình khi ko có chồng mình ở nhà. Đánh mình bầm tím mặt mũi, mặt sưng vù. Đầu thì bị chấn thương. Mình đau đã đành, bà ở ngoài còn cổ vũ "Đánh chết con mặt l* đó đi". Những ngày vừa qua là nhữg ngày nặng nề đối vs mình. Chồng mình cũng vì nể chị nên khuyên mình chịu đựng.

Nhưng cả nhà ơi! Sức chịu đựng con người cũng có hạn chứ. Mình ko làm j sai, ko làm j quá đáng thì sao mình cứ phải chịu đựng mãi. Nhà mình có 2 cô em dâu thì chẳng ai ưa bà chị chồng này hết. Chị dâu trên mình thì bà này làm cho vỡ nợ, liêu xiêu, vợ chồng chị suýt bỏ nhau. Cả nhà ơi! Bây giờ mình phải làm sao? Sống cạnh nhà, chung sân, chung cổng, ra vào chạm mặt nhau, khó sống quá cả nhà ạ. Mình muốn yên mà người ta ko để mình yên. Thân gái lấy chồng xa thiệt thòi quá...

- Tâm sự của 1 thành viên giấu tên ở Fanpage Góc Tâm Sự Webtretho www.facebook.com/goctamsuwebtretho -