Chào các chị , em 28 tuổi . Lấy chồng được hơn 1 năm rưỡi .Vợ chồng em bằng tuổi nên trong cuộc sống đôi bên cùng hiếu thắng , hay cãi cọ nhau . Đôi khi em hay dọa li dị nhưng chỉ là vì tức quá , rồi sau đó lại thôi k còn nghĩ gì nữa .vợ chồng em khắc khẩu , khi nói chuyện dù không muốn nhưng hay dẫn đến tranh luận không đáng có .Nên dần dần tình cảm cũng trục trặc . Bọn em hay cãi nhau nhiều vì chuyện chồng hay đi nhậu mà em thì thích cuộc sống và những bữa cơm gia đình . Sau nhiều lần cãi nhau nhưng không thay đổi , cách đây gần 2 tháng em có đề nghị chồng ly thân để cả 2 cùng suy nghĩ . Sau đó chồng em có níu kéo và cố gắng thay đổi , về nhà ăn cơm với vợ , quan tâm v hơn . Thời gian này em đã cảm thấy rất ổn , tưởng rằng có tín hiệu vui mừng . Nhưng hôm qua chồng em đã nói với vợ là chồng cảm thấy tình cảm đi xuống , hai vợ chồng khó hòa hợp và cảm thấy không đủ để muốn tiếp tục cuộc hôn nhân này .Em nghe chồng nói mà òa lên khóc thì chồng ôm em và hai vợ chồng cùng khóc . Chồng em bảo muốn nhân dịp đi chơi xa cùng cty mấy ngày tới để suy nghĩ lại về tình cảm của bản thân , xem có còn yêu vợ nữa không, rồi hai vợ chồng quyết định . Chồng nói dù biết em là người vợ tốt , sau này có thể không tìm đc ai tốt hơn nhưng chồng cảm thấy tình cảm không còn nhiều , vẫn yêu , vẫn cân nhưng không đủ để muốn tiếp tục ., muốn giải thoát cho em vì thấy không thể làm em hạnh phúc .Chồng có nói thêm là dù biết em rất cố gắng vun đắp nhưng chồng em vẫn thấy không hợp và không hạnh phúc .Khi nhìn em khóc thì chồng cũng đau lòng và thương em nhưng thương nhiều hơn là yêu . Em rất rối bời , vừa nuối tiếc hôn nhân của mình , vừa muốn giải thoát cho chồng . Liệu có ai như em , dù là ng vợ tốt nhưng vẫn khiến chồng hết tình cảm không ?