Tự dưng hôm nay ngồi rảnh suy nghĩ các mẹ ạ, trong lúc mà chờ ông chồng ở nhà đi nhậu về. Nếu như có một điều ước trên đời thì em sẽ ước ngay lập tức là hãy đổi vị trí của chồng và vợ trong gia đình với nhau. Cụ thể như là em sẽ là chồng, là đàn ông, được đi ra ngoài công tác, được gặp gỡ đối tác, được nhậu nhẹt bét nhè, được đọc báo trước giờ ăn cơm tối, được ngồi mâm trên mà ăn uống những lúc về nhà với họ hàng hai bên… Còn chồng em sẽ ở vào vị trí của em, tức là người vợ, tất bật với đống bỉm sữa suốt ngày, dậy sớm nấu cơm cho con ăn đi học, rồi cho em – là chồng – ăn đi làm, rồi phải trang điểm, ủi đồ, đi giày cao gót đi làm. Rồi những lúc sắp tan ca, anh ấy phải chạy vội vàng về, với tốc độ mà dân tình gọi là ninja lead, để đi chợ và nấu ăn cho cả gia đình. Rửa chén miệt mài lúc em chỉ chơi với con. Rồi những ngày lễ giỗ hay về nhà họ hàng 2 bên thì phải làm đồ ăn, phải rửa chén, phải ngồi hầu chuyện các mợ các dì với muôn vàn câu hỏi khác nhau… và nhất là phải đợi em đi nhậu về mới được đi ngủ như thế này. Chồng với chả con, dạo này lộng hành quá rồi.