Các bố các mẹ ạ, em xin nói trước là chuyện này em hỏi dùm cho bạn em nhé. Mong nhất là các bố có thể tư vấn cho tâm lý của đàn ông trong trường hợp này thế nào là đúng nhất nhé.

Vợ chồng bạn em đã ly dị (vì lý do lãng nhách là gia đinh chồng, bạn em nhất quyết đưa đơn li dị) nhưng hai ng vẫn còn tình cảm với nhau. Tính đến giờ cũng đã được 3 năm có lẻ rồi, vấn đề tình yêu của ex thì bạn em là gái nó không biết có còn tồn tại không vì ex của nó không thể hiện gì rõ ràng cả. Riêng vấn đề xxx thì ex của nó bảo là rất thích xxx với nó. Thỉnh thoảng vc nó cũng gặp nhau để ôn lại chuyện xxx cũ, có một lần sau khi ôn bài thì nó trễ kinh khoảng 1 tuần, nó nói chuyện với ex nó là rất lo dính bầu, nên ngày mai sẽ mua que thử. Ex nó bảo thử rồi thì sao? nó bảo thì ex fải đưa nó đi xử lý, ex nói là hay để để luôn rồi nuôi, nó dãy nảy thôi đi, một đứa đã thấy kg có bố quan tâm rồi giờ thêm nữa thì ai nuôi, ex: mỗi ng nuôi một đứa. Đó là vấn đề 1: nó băn khoăn khi ng đàn ông nói vậy kg biết có fải anh ta còn yêu nó và muốn quay lại hàn gắn không (vì thực tế anh ta cũng kg nói gì rõ ràng cụ thể cả, hành động thì cũng kg tỏ rõ quyết tâm).

Vấn đề 2 là: Sang ngày hôm sau ex dt hỏi nó xem cóthử chưa thì nó bảo chưa và rủ rê nó thế nào mà vc nó lại ôn bài với nhau tiếp. Có chuyện bất ngờ là đúng lúc chuẩn bị ôn bài đó thì nó thấy nó có kinh nên mừng là kg bị dính bầu và bảo là thôi dừng lại. Nhưng ex nó kg chịu và bảo cứ tiếp tục, trong khi đó ex nó còn đề nghị OS cho nó nữa. Nó ngạc nhiên bảo là nó đang bị như thế thì bẩn lắm nhưng ex nói không sao chủ yếu nó cảm thấy sướng là được rồi. Nó liền hỏi có fải ex thèm làm như vậy kg, thì ex nó trả lời kg fải, chỉ làm được với nó thôi và muốn nó sướng, chuyện đó đã diễn ra.

Bây giờ nó băn khoăn kg biết có fải hành động như vậy là ex yêu nó quá mới làm kg hay chỉ là hành vi tình dục. Phải nói thêm ex nó là ng kín đáo, rất ít nói thổ lộ lòng mình và hiện tại thì về việc làm hay vị trí xh có vẻ thua nó nữa nên kg biết có fải vì tự ti mà kg dám nói với nó chuyện quay lại hay kg.

Có một câu hỏi lớn nhờ mọi ng phân tích là ex còn yêu nó hay kg nếu hành động như thế. Nếu còn thì nó sẽ nên cử xử thế nào để ex nó nói ra mong muốn quay lại và một lần nói chuyện về những gì đã gây đổ vỡ thời gian trước.

Em hẹn bạn em sẽ tham khảo trên diễn đàn và trả lời sau vì tớ cũng chịu kg rành tâm lý đàn ông lắm.

(
(Khổ quá, mở bài mới mãi không được trong mục chuyện ấy, tớ mở lại ở mục này, đang gấp nhờ mọi người tham vấn). Nếu mod thấy trùng đề tài thì nhờ mod xóa dùm em, chỉ để một topic thôi, thanks mod nha