Các bạn, các chị em ơi! Hãy giúp mình đi. Mình thật sự không biết phải làm sao bây giờ.

Cha mình năm nay gần 60 rồi, đang làm việc và sắp về hưu. Nhà mình có 2 chị em gái, đều đã có gđ và con cái.

Mình thật buồn và sốc khi biết chuyện cha mình có bồ. Trong mắt mình từ nhỏ đến nay, và kể cả trong mắt những người xung quanh, cha luôn là người đáng kính, mẫu mực, đạo đức, không bao giờ mình nghĩ cha lại làm như thế. Nhưng thời gian gần đây, em gái mình (ở gần cha mẹ còn mình thì ở xa)phát hiện những tin nhắn, hình ảnh của người đàn bà ấy trong ĐT của cha. Lúc đầu mình còn nghi ngờ, cứ nghĩ là do hiểu nhầm, nhưng rồi em mình nhiều lần phát hiện nữa. Như vậy, chuyện là có thật rồi. Niềm tin của mình hoàn toàn sụp đổ. (Cha mình thộc lớp người lớn tuổi, trước không có biết nhắn tin = ĐT, chỉ nghe và gọi, nhưng nay đã học cách nhắn tin).

Mình nói 1 chút về mẹ mình. Mẹ là người tần tảo, rất mực thương yêu chồng con, cả đời hy sinh. Mẹ mình buôn tảo bán tần để cùng cha nuôi 2 chị em mình khôn lớn. Mẹ không chăm chút gì cho bản thân cả (em gái mình nói đây cũng là 1 cái lỗi của mẹ). Nhưng đối với mình, mẹ đã hy sinh như vậy thì điều mẹ xứng đáng nhận được là tình yêu thương chứ không phải sự phản bội. Những khi cha mình say rượu về (cha mình rất thường say rượu), thì mẹ là người chăm sóc cho cha từng ly từng tí một, dọn cơm cho ăn, giăng mùng cho ngủ, giặt giũ quần áo... Nói thật, nếu chồng mình mà như thế thì mình không đủ kiên nhẫn để phục vụ và ăn đời ở kiếp đâu.

Mẹ tận tụy với cha là thế, với các con là thế, mà không hiểu ma xui quỷ khiến gì mà cha mình lại làm chuyện tày trời.

Bây giờ mình nên làm gì? nhắn tin tâm sự với cha, hay nói chuyện trực tiếp với cha? hay tìm hiểu tâm tư của mẹ? hay tìm hiểu "đối tượng" của cha?

Mình bối rối quá. Các mẹ hãy giúp mình nhe!