Nhiều chị em phụ nữ có tính hay lèm bèm khi chồng hay người yêu mình làm gì mình không vừa ý. Không ai tránh khỏi được chuyện cãi vã, nhưng cách giải quyết thế nào cũng không bằng tìm thời gian phù hợp thích hợp ngồi xuống và nói chuyện với nhau. Chứ dù bên nhau bao lâu nhiều năm đi chăng nữa thì cũng chưa chắc hiểu được hết đối phương đang mong muốn gì, cần gì và chờ đợi gì. Mình nghĩ cuộc sống này kéo chúng ta chạy theo vật chất, sự nghiệp… từ đó chúng ta quên mất thời gian dành cho đối phương của mình. Cứ nghĩ rằng người đó sẽ tự hiểu mình và mình không cần phải nói gì hết. Nhưng đâu ai hiểu được rằng đối phương lúc nào cũng muốn được lắng nghe, dù chuyện vui hay chuyện buồn. Bản thân ai cũng có nhu cầu được sẻ chia. Thay vì tự nhìn nhận và nghĩ theo ý của mình, sao không thử cách bình lặng và ngồi lắng nghe đối phương nói, rồi nhìn nhận mọi vấn đề theo nhiều khía cạnh khác nhau. Vừa giúp đỡ cãi vã mà còn hiểu nhau nhiều hơn, hiểu thì mới cảm thông mới chấp nhận được nhau bên nhau dài lâu về sau. Bởi vậy mới nói gặp nhau thì dễ, khiến nhau cảm thấy thoải mái khi ở bên đối phương thì mới khó. Bên nhau lâu là cả một hành trình chứ không còn phải là ngày một ngày hai nữa.