Mình xin phép được trả trước về câu chuyện của mình khi ngày đầu tiên về làm gì đâu tại nhà chồng mình nhé. Là mọi người đều khuyên mình kể cả là ba mẹ mình đều cũng nói là ngày đầu tiên về làm dâu thì phải cố gắng thức dậy thật sớm để có thể chuẩn bị được một bữa ăn sáng cho gia đình chồng gọi là một bữa ăn ra mắt để có thể là ghi điểm và đánh dấu một cột mốc mới cho cái trang trang sách về hôn nhân của vợ chồng mình. Mà làm như vậy thì kiểu như để khiến cho gia đình chồng cũng cảm thấy hài lòng về mình là cưới được gần một đứa con dâu thảo và người vợ đảm đang cho con trai của họ. Ở chung là ba mẹ mình đã dặn mình rất rất là nhiều điều luôn mà mình cũng nhớ mình cũng cố gắng là sẽ dậy thật sớm để có thể làm được trọn vẹn điều mà bản thân mình muốn mà bố mẹ ruột của mình cũng muốn nữa. Nhưng mà mọi người có biết chuyện gì xảy ra không đó chính là em đã ngủ cho đến tận trưa luôn Mọi người lạ. Bằng người gọi em dậy chính là mẹ chồng của em. Lúc đó thật sự là em cảm thấy muốn kiếm một cái lỗ nào đó trốn thì sự luôn. Khi mà mẹ gọi dậy mẹ rất là tình cảm và giống như còn hỏi thăm em là em có mệt lắm không Hay là muốn ngủ tham và mẹ còn kêu là thôi con rắn chạy ăn một chút gì đó rồi lên ngủ tiếp cho đỡ mệt. Sự là lúc đó mình mới Giật mình tỉnh dậy đừng coi đồng hồ Trời ơi đã gần 12 giờ trưa rồi cũng không kịp nấu ăn sáng mà cũng không kịp phụ để làm bữa ăn trưa cho gia đình chồng luôn. Mà lão chồng em cũng không gọi em dậy luôn Mọi người lạ. Mà em không thể nào trách chồng trước mặt mẹ được.  Ăn rồi Lúc anh chưa Mình cũng vội giúp nhận việc nữa không và lên phòng nghỉ thì mình có bảo chồng là tại sao anh không gọi em dậy thì chồng mình mới nói là không định kêu rồi nhưng mà mẹ là thôi để cho em ngủ cho xuống mấy ngày lo chuyện cưới xin ngày nọ cũng quá mệt rồi Tội nghiệp nó cái này thế kia cho em cảm thấy như là mình rất may mắn luôn. Hiện tại bây giờ thì em và gia đình tròn tháng là Hòa Thuận coi nhau như là người một nhà nhiều khi chồng em còn chọc là em mới là con gái ruột của mẹ.