18 tuổi, lên xe hoa bước theo chồng, em lấy chồng ở tuổi đẹp nhất của thanh xuân. Mặc dù các bạn cùng lớp bằng tuổi em đang bắt đầu học đại học hay đang tìm cho mình một công việc thì em đã có một bé 2 tuổi. Chồng em thì rất vui tính hay làm việc để chăm sóc vợ cùng con. Em thì hiện đang làm một vài công việc ở công ty để hai vợ chồng có ít tiền trang trải cuộc sống. Nhưng đùng cái dịch tới, chồng em bị cắt giảm biên chế nên phải chạy xe ôm công nghệ. Điều này khiến chồng em ngày càng khó tính, cáu gắt hơn. Tiền lương của em vừa phải lo cho cuộc sống gia đình, cho bé cùng vô vàn khoản phí khác. 

Hiện tại em đang cảm thấy rất áp lực và mệt mỏi với vì vừa phải chăm sóc con lại lo cho công việc của mình. Dịch đến với vô vàn vấn đề phát sinh làm cho em cảm thấy mất cân bằng trong cuộc sống. Có mẹ nào cũng đang trong tình trạng giống như em không ạ. Cho em xin lỗi trước nếu hành văn lủng củng, em chỉ muốn viết ra một vài suy nghĩ của bản thân để chia sẻ cùng các chị cho nhẹ nhàng hơn thôi, em cũng không biết nên chia sẻ cùng ai nữa.