Bọn em đã lấy nhau đc 3 năm nay, nhưng đến cuối năm nay 2 vợ chồng mới ra trường(đang học năm cuối ĐH), nhưng từ 1 tháng nay vợ chồng em đã trục trặc trầm trọng, 2 vợ chồng thường xuyên bất đồng quan điểm. Em là một người chồng, nhưng vẫn là sinh viên, cố gắng lo toan mọi thứ, vẫn biết tâm lý chị em và con nhỏ nên 3 năm chung sống với nhau, mỗi dịp lễ tết thì chưa năm nào thiếu 1 bộ quần áo nào cho 2 mẹ con, còn sinh nhật 2 mẹ con thì chưa năm nào em ko vào bếp, nấu ăn, đặt bánh gato, quần áo. Em thì vẫn biết là sinh viên, vừa học vừa làm kiếm thêm để có thể đỡ phải nhờ vả ông bà nội ngoại, biết hoàn cảnh như vậy và em cũng ko thích nghiện ngập rượu chè gì, ko chơi bời cờ bạc gì cả. Nhưng em chỉ mong vợ em mỗi 1 điều, có những lúc anh nóng tính nếu em ko làm anh dịu bớt thì em hãy đừng nói gì hay đừng làm điều gì trái ý anh lúc đấy, anh chỉ cần em hiểu cho anh những lúc như vậy thôi(em vừa học vừa lo toan kiếm tiền, vợ em 3 năm cưới nhau thì chưa bao giờ phải lo toan lấy 1 đồng) và điều này em nói rất nhiều với vợ(ko dưới 5 lần) nhưng thời gian vừa rồi vợ em đã làm cho việc nhỏ mà 2 vợ chồng càng ngày càng căng thẳng, vợ em đã quên những lời em mong muốn, những điều mà thật sự em đã xin vợ em những lúc đây chỉ cần ko nói gì, làm gì trái ý anh thì khi anh hết nóng tính em có thể góp ý nếu em thấy ko hài lòng hay việc làm của anh sai(mà thật sự 1 tháng may ra có chuyện gì em nóng 2 lần là cùng thôi). Sau sự việc như vậy đến 1 tháng nay 2 bọn em cứ dần dần lại càng ngày càng bất đồng quan điểm, nhất là sau khi đợt em ốm vì lây sốt virus của 2 mẹ con, khi mà 2 mẹ con đều bị sốt virus, em đã hết lòng quan tâm, bỏ cả việc ôn thi để chăm lo cho 2 mẹ con, đến lúc 2 mẹ con khỏi thì em lại bị lây, và đến lúc này em mới thấu hiểu tình cảm vợ em dành cho em thế nào, 3 ngày em ốm, chỉ ngoài bố mẹ đẻ em chăm sóc(em bị sốt theo cơn toàn 39,5* - 40,2*) vợ em chỉ gọi điện hỏi han(vì 2 vợ chồng đang trong kỳ thì nên 2 mẹ con sang ở bên ông bà ngoại cách nhà em 2 km) sau lần đấy em thật sự cảm thấy sao tình cảm gia đình nó lại nhạt nhòa như vậy, Chuyên em buồn quá nên muốn tâm sự chứ chuyện ko hay ho gì mà đem ra kể với mọi người, trong 3 năm khi em làm ra tiền đưa cho vợ em chăm lo cho gia đình, vợ em chưa bao giờ mua đc cho em 1 đôi tất, quần áo em rách, mẹ đẻ em phải khâu, thời gian con bé em ko nghĩ, nhưng giờ con em gần 3t rồi, và sau khi xảy ra căng thẳng giữa 2 vợ chồng, em ngồi suy nghĩ rất nhiều, ko biết mình có chịu nổi nữa ko, giờ em ko biết nên làm như thế nào, ngoài việc phấn đấu học nốt xong ĐH rồi đi làm, còn việc gia đình với em bây giờ thật sự làm em rối bời, sống khi một người vợ ko hiểu đc cho mình, mà em có phải lúc nào cũng cần phải hiểu cho em đâu, chi cần 1 đôi lúc nào em có tâm trạng trong người thì vợ em "lựa" em 1 chút thì sẽ ko có chuyện gì. Mong mọi người cho mình lời khuyên xem bây giờ nên làm thế nào!