...Cuốn gói về ở với nhau ngót 1 năm thôi, mà chồng thay đổi nhiều lắm. Lúc nào cũng lom lom theo em bới lông tìm vết ý, hôm nào thấy chuyện gì không vừa ý, y như rằng tối đó em chẳng ngủ được yên... chồng chả bao giờ la rầy em chỗ đông người đâu, ý tứ lắm cơ, nhưng rồi thể nào đêm ý em cũng nghe chồng nhằm đến khuya! Đấy, đêm qua đấy, lau dọn, kết thúc ngày làm việc xong, em nhảy tưng lên lầu, định ôm, định hôn cơ... nhưng đã thấy cái mặt hằm hằm như thịt bằm của chồng rồi, sao thế chồng, sao không đêm nào vợ chồng mình âu yếm rồi ngủ 1 giấc ngon như vợ chồng người ta hỹ? Này thì...: vô ý vô tứ, chả chịu nhìn trước nhìn sau....bla bla, nhiều lắm, em chả còn nghe được chồng nói cái chi nữa, chồng nói, rồi chồng đai nghiến, rồi mắng nhiếc em... Lúc ý em chỉ muốn bịt tai lại ngủ thôi, chồng nói hả giận xong rồi lăn ra ngủ khì, bỏ em nằm chèo queo, bõ công em tắm gội tuơm tất thơm tho, bõ công em chọn đồ ngủ gợi cảm. Chung quy thì cái sự chồng nói nó cũng chỉ quy về 1 mối: Thì rằng là cách sống em, và cách đối đãi với người khác tệ hại, và... như thể em là đồ xấu xa, không ra gì, thì răng " Không biết sao ngày xưa tôi lại dây phải em" ... Thế thì bảo làm sao mà mỗi lần chồng nói em lại khóc, chồng đay nghiến em thế mà...để rồi được thể chồng lại luôn rằng " Chạm vào là khóc với lóc" ....Sao chồng không thấy từ ngày về sống chung tới giờ em đã cố gắng thay đổi rồi....Buồn, giận chồng rồi! Hôm nay chồng lại rượu chè nữa rồi!!! Sao ghét thế! Người ta bảo hễ thiếu gì, thèm gì thì mơ đó. Người ta thiếu tiền thèm tiền thì người ta mơ thấy trúng độc đắc, blah blah...Còn em, đêm qua em đã mơ thấy mình còn sống 1 mình cơ....!!! Giận Chồng!