Em đang rất buồn & không biêt nên làm gì . Rất mong các anh chị có kinh nghiệm chia sẻ cùng emEm & anh ấy sẽ cưới nhau . Vào ngày 20/4/2013 ÂL & tụi em thì mong muốn có baby trong năm Quý Tỵ này luôn. Mà kẹt cái đám cưới rơi vào giữa năm (20/4 Âl ) nên chúng em định sẽ có em bé trước 2 tháng cho kịp sinh trong năm. Em và anh ấy đã nói chuyện riêng với mẹ của anh ấy & bác gái cũng đồng ý không cấm cản gì cả. Em và anh ấy cũng nhẹ nhõm . Rồi đến lượt em nói chuyện riêng với mẹ em ( gia đình đàn gái ) thì mẹ em phản đối vì truyền thống đạo đức, con gái không được vậy nhà người ta sẽ xem thường mình ,...rồi sợ bà con dị nghị nói này nọ. Em cũng có nghe người xưa nói là cưới dâu về mà có bầu trước là sau này làm ăn không lên luôn phải không ạ ? E thì nghĩ :1/ Người ta lỡ có em bé nên bắt buộc phải cưới thì mới bị như vậy ?2/ Em với anh ấy thì chuẩn bị cưới hỏi trước cả năm & chuyện có em bé trước 1-2 tháng là tốt cho tương lai em bé, em & anh ấy... Nếu rước dâu lên đèn thì nhà trai có bị dính vào quan điểm " làm ăn không lên không ạ ?"Ps: ba mẹ chồng lớn tuổi rồi nên không còn làm ăn gì hết .& Khi rước dâu thì sẽ mượn nhà chị 2 chú rể để làm lễ. Như vậy sẽ ảnh hưởng đến gia đình người chị 2 kia không vậy anh chị ?Em rất muốn thuyêt phục mẹ em vì em suy nghĩ theo lối sông hiện đại bây giờ nên thoáng lắm. Nhưng em cũng lo vì sợ cãi cha mẹ, sau này gia đình chồng xem thường lúc đó ân hận . Rất mong nhận được sự chia sẽ của anh chị !Em cảm ơn !