Vậy là đã hơn 2 năm em may mắn được biết đến nhà EQ và học hỏi được rất nhiều những điều bổ ích, những ký năng, kinh nghiệm sống tuyệt vời của các chị. Em thật lòng rất biết ơn chị Yamanote đã khai lập ra nhà EQ và ngưỡng mộ tất cả các chị như chị metraucontrau, siêu nhân, mẹ bống, wick, Jaykim, EJ , H&T, Harmorius và rất nhiều các chị khác...Em, từ một đứa cứng đầu, thẳng tính, nghĩ sao nói vậy, có gì nói nấy nên đã tự làm bản thân tổn thương và trở thành đứa không hiểu chuyên. Nhưng nhờ có nhà EQ, em đã trưởng thành hơn rất nhiều và tự tin khẳng định mình là 1 người con gái " hoàn thiện" và " xứng đáng được yêu thương" ở tuổi 24 như bây giờ.:x:x:x

Em vừa trải qua một mối tình đầu rát đẹp nhưng cũng rất là buồn.. Trước đây e không biết EQ nên đã làm cho tình cảm có những sóng gió, sau đó em đã hoàn thiện mình nhiều nhưng cuối cùng người đó lại đổi thay. Em cũng không còn buồn và trách họ vì mình đã cố gắng rất nhiều nên chẳng có gì phải hối tiêc nữa các chị nhỉ :).

Quay lại với nhà EQ, em cảm thấy cuộc đời thật ý nghĩa và hạnh phúc biết bao.. mỗi ngày trôi qua là một ngày cố gắng hoàn thiện để hạnh phúc trên hành trình của cuộc sống . Hạnh phúc chỉ đến khi phụ nữ biết học cách yêu thương bản thân mình và yêu người khác theo cách chân thành.

Là phụ nữ, hãy sống sao cho đúng nghĩa là phụ nữ, nhẹ nhàng nhưng dứt khoát, khôn ngoan nhưng vẫn mềm mại nép bóng chông, tự tin độc lập nhưng vẫn mềm yếu, yêu bản thân nhiều hơn không có nghĩa là yêu người khác ít lại phải không ạ :-* Em học được những điều này từ các chị nhà EQ ạ

Tặng cả nhà bài thơ em rất thích về Biển

" Tình anh như con sóng xô bờ

Có khi nào nhẹ nhàng bên giọt nắng

Biển có bao giờ bình yên phẳng lặng

Cho tình em yên ắng nỗi yêu anh

Chiều nay buồn bờ cát trắng trời xanh

Ánh trăng lên ngọn hải đăng quên sáng

Lật từng trang kỷ niệm buồn lai láng

Đã một thời ngày tháng nhớ mong em"

Chúc mừng nhà mới @};- @};-@};-@};-@};-@};-

=======

Link nhà cũ EQ - trí thông minh cảm xúc - Người phụ nữ giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 48)