Vì có phần cảm thấy ngại ngần nên em xin phép tạo nick mới để được tâm sự với các Mẹ.

Em đã ngoài 30 tuổi, lấy chồng được 6 năm rồi và sắp sinh bé thứ hai. Cuộc sống hai vợ chồng trộm vía không có gì để phàn nàn, cả tinh thần và vật chất. Chồng em là người thành đạt, hình thức thì đẹp trai, ăn nói khá dễ mến. Em rất yêu Chồng và Chồng cũng vậy, chưa bao giờ em nghi ngờ Tình yêu của Chồng cả.

Nhưng có topic ngày hôm nay là bởi em đang gặp lại những giấc mơ rất lạ. Khi mới cưới nhau, có thời gian Chồng đi công tác, chỉ khoảng 2 lần thôi, em đã mơ thấy Chồng không tốt với mình. Không tốt ở đây là cáu gắt vô cớ với em hoặc em nhìn thấy cười nói giả lả với ai đó khác, em tỏ thái độ không đồng ý thì còn mắng em thêm, và em tỉnh dậy thấy nước mắt vòng quanh, tức tưởi lắm. Lúc ấy em cũng không biết giải nghĩa giấc mơ của mình ra sao, vì Chồng em ngoài đời chưa bao giờ như thế cả, nên em chỉ dám nghĩ thầm rằng có lẽ mình yêu Chồng quá và thêm nhớ khi anh ấy đi xa mà dẫn đến giấc mơ như vậy.

Sau 5 năm, khi em bắt đầu bầu bì bé thứ 2, đột nhiên em lại bắt đầu mơ lại những giấc mơ ấy. Ví dụ em vừa dọn dẹp bữa trưa rồi đi nằm, thì tự dưng mơ thấy đúng góc bếp nhà mình, em đang rửa bát, anh đứng đó nói chuyện với em, chợt có cô bé nào đó đến nói chuyện cùng hai vợ chồng, rồi tự dưng anh nhấc tay làm áo kéo lên hở bụng, thế là cô bé đó lấy tay sờ vào bụng anh ấy như kiểu kéo áo xuống hộ. Em nóng mắt nhưng chẳng biết nói sao thì lúc sau nó lại sờ như ôm hẳn vào bụng anh lần nữa. Em nói anh sao để nó làm thế thì anh nói lại kiểu "có gì đâu, có sao đâu" làm em tức lộn ruột. :mad::mad:

Mơ thường em hay quên khi tỉnh dậy, nhưng không hiểu sao mấy giấc mơ này em lại nhớ nhớ dù không đầy đủ. Nhớ rõ có lần em mơ em giận dỗi anh gì đó, cũng do thấy anh giả lả với người khác, em bỏ đi đâu đó. Rồi em gọi cho anh, rồi sao đó mà anh bảo "mang đơn về đây, ký thì ký". :Sad:

Những giấc mơ ấy mấy tuần gần đây em gặp nhiều hơn, thường cách ngày lại "bốc hỏa" trong giấc ngủ 1 lần như thế. Tỉnh dậy thấy mình đang hừng hực trong nóng giận, rồi thở phào vì chỉ là mơ. Nếu trúng lúc anh đang quay lưng sang phía khác, là tự dưng tủi thân ôm lưng Chồng khóc một mình luôn.

Ôi, chẳng hiểu nổi em sao nữa. Em cũng có ý định hỏi bác sỹ tâm lý xem chuyện này thế nào, nhưng em cứ viết lên đây, biết đâu có Mẹ nào đó giống em thì em đỡ hoang mang.

Vấn đề em vô cùng thắc mắc và băn khuăn là ở chỗ: Chồng em chưa bao giờ có bất kỳ một hành vi nào giống như em đã mơ thấy, nhất là mấy cái chuyện cư xử này kia với người khác giới, vậy mà sao em lại cứ mơ thấy? 6 năm bên nhau, em và chồng đều chưa bao giờ phải ghen nhau hay có gì để phải tra hỏi nhau cả. Và Tình yêu thương trong gia đình thì luôn được biểu hiện đầy đủ, cả nhà từ Bố, Mẹ tới Con đều rất tình cảm với nhau.

À, em cũng có kể cho Chồng nghe về những giấc mơ đó, và anh luôn dỗ em là "Toàn mơ luyên thuyên". :Silly:

Có Mẹ nào giống em không???