Chào các mẹ .

Em ko biết nên làm thế nào với chồng mình, hiện e đang co bầu ở tháng thứ 5, em cảm thấy rất buồn vì nhà chồng. Bố mẹ chồng cũng như các em chồng em. Trước kia vc e đến với nhau cả 2 đều k có j cả nhưng sau sự giúp đỡ của bme em nên cũng ổn ổn, có chút tiền, chồng em lại là người tiêu hoang vì thế em luôn quản tiền rất chặt trong vấn đề kte, gd nhà chồng em ko hề biết giúp đỡ hay động viên gì cả, chỉ biết suốt ngày hỏi xem kinh doanh lãi lờ được bn? Chồng em cũng lại có tính sĩ diện với bố nên lúc nào cũng chỉ nói tốt, lãi từng này từng này. mà trong khi bn là sự vất vả, bn là sự thât bại thì ko hề tâm sự với gd để mọi người tưởng rằng vc em làm ăn rất tốt nhưng biết đâu được sự vất vả của chúng em, a ấy vẫn còn quá trẻ con, suy nghĩ rất nông nổi, ko hiểu vợ nên luôn áp đặt cho em những tính xấu : ki bo, ghét nhà chồng ko muốn cho bất cứ thứ gì nhà chồng (mà trong khi em đã làm cho nhà chông tuy rất nhỏ nhưng cũng hơn rất nhiều so với cách em đối xủ với nhà đẻ mình). 2 đứa em chồng em thì ko tôn trọng em, ăn nói với e rất trống không, nhưng e vẫn ko nói gì.

Hqua vc em đã cãi nhau chỉ vì em trai chồng học lớp 5, lúc trước vc em đã cho nó chiếc điện thoại. và sau một thời gian sử dụng, htruoc chồng e lại hứa cho nó cái điện thoại khác đầy đủ chức năng mà ko hề nói gì với em, e và chồng cũng đã cãi nhau vì chuyện này 1 lần rồi mà bjo a ta còn muốn lặp lại tiếp, em ghét nhất là lời hứa với em chồng, hứa mà quên là nó sẽ chửi mắng và giận dỗi. Em đã nói với chồng và chồng đã tỏ thái độ rất bực tức và đập phá bát đĩa. Hnay lại có mấy người bạn cùng quê lên và rủ đi chơi, thế là chồng em đã đi chơi qua đêm mà ko 1 lời nói hay nhắn gì em cả, còn nữa trong lúc tức giận chồng e đã điện thoại cho bố chồng em và nói "từ lần sau đừng điện thoại lên xin cái gì nữa, ko có đâu, con ... nhà này ko muốn cho bên này bất cứ thứ gì đâu" Em ko biết nên làm thế nào với chồng và nhà chồng đây các mẹ, em ko muốn a ta qua đêm thoải mái bên ngoài rồi lại về nhà làm lành xin lỗi em như chưa có chuyện gì xảy ra giống những lần khác nữa, em tủi thân và buồn lắm, chồng em vô tâm kinh khủng và ko bao giờ chịu suy nghĩ cho em.