Chào các anh chị,

Em không biết tạo topic này có sai quy định của wtt không nữa, em xin mod cho em vài ngày, em đang cần việc gấp gấp ah

Em đọc webtretho từ lâu rồi nhưng chỉ là khách thôi , thích nhất mục Kinh nghiệm hay và Tâm sự gia đình, mặc dù em chưa có gia đình (lúc mới vào), bây giờ thì cũng sắp

Em tốt nghiệp ngành Master of Business Economics ở trường ĐH Queensland Úc, loại High Distinction, trước em học Kinh tế Đối Ngoại ĐH Ngoại thương, đã có kinh nghiệm đi làm gần 2 năm. Em về nước được khoảng 3 tháng rồi, ăn chơi cũng kha khá, và bắt đầu tìm việc khoảng 1 tháng rưỡi nhưng mà mờ mịt lắm các chị ah Có vẻ như các công ty không có nhu cầu tuyển dụng nhưng vì đã ký hợp đồng quảng cáo với Vietnamworks, Jobstreet ... nên những hồ sơ em gửi đi không một lời hồi âm

Em đang cảm thấy mình có triệu chứng tự kỷ vì ở nhà quá lâu, hic, không muốn đi đâu ra khỏi nhà, không muốn gặp ai, cãi nhau với patner suốt ngày mà hình như toàn là lỗi của em mặc dù em có mở 2 lớp dạy tiếng Anh tại nhà, nhưng em vẫn thấy mình rảnh rỗi quá, và thực sự rất muốn đi làm. Em thích làm business consultant, economics analysis và nhất là các tổ chức NGO, em mong các chị có kinh nghiệm trong những lĩnh vực này có thể cho em lời khuyên, hoặc chia sẻ thông tin tuyển nhân viên ở các công ty. Em sợ ở nhà lâu hơn nữa em bị trầm cảm mất,

Em cảm ơn mọi người đã đọc topic này và mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà