Chào cả nhà.

Chuyện của em như này, các mẹ, các bố cho em lời khuyên với. Em đang chán lắm lắm vì chẳng biết phải như nào nữa. Em lấy chồng nghèo, nhà em khá. em học ĐH, có việc làm, công việc ổn định, đủ tiêu. C em trước thì nghèo nhưng rất có ý chí phấn đấu. A ấy ko học ĐH, ở nhà đi buôn thôi.Sau 3 năm lấy nhau, đã có 1 con trai và bây giờ đã thoát nghèo nhưng còn cái nợ to quá đó là mẹ chồng, 1 thằng em chồng chưa có việc làm, 1 cô em chồng bỏ chồng về ở cùng (có thêm 1 thằng con trai 6 tuổi nữa, bỏ chồng từ khi con nó mới được 7 tháng). Mọi chi tiêu trong gia đình do vc em chi. Cô em chồng có đóng góp 1 chút. Em chán vì chồng em cái gì cũng mẹ và các em. Hiện giờ vc em đang xây nhà ra ở riêng (gần nhà bà nội) nhưng c em bảo là khi ra ở riêng nhưng vẫn về ăn cơm cùng các em (bà nội ra ở cùng vc em) cho tình cảm nhưng em biết là để các em anh ý ko phải lo tiền cơm nước. Ở chung, nhà hết xà phòng giặt, nước rửa bát, dầu gọi, sữa tắm... cô em chồng cũng ko mua, chờ chị dâu mua. Nhiều lần quá nên em nói với c em là cô em này chán thật. ỷ lại quen thân rồi. thế là c em nói em và còn nói là còn phải lo xây nhà cho mỗi đứa em 1 cái nhà nữa. híc. từ ngày lấy chồng em chưa tiêu của c em 1 xu nào cả. thậm chí c em còn ko phải đưa tiền cho em nuôi con (mà con em thì ốm liên tục, tháng nào cũng đi BS hết cả tiền triệu). Em thấy em lấy chồng kiểu gì thế ko biết. Lấy để đẻ và nuôi con hộ nhà chồng hay sao ý. Hôm qua em tức quá, nói là anh cứ yên tâm lo cho các em anh đi. em khác lo cho con được, còn khoản tích lũy thì ông bà ngoại sẽ cho con, anh đi làm về bao nhiêu tiền cứ đưa cho em gái anh. Mình thì làm lụng vất vả kiếm tiền nuôi con, còn cô em chồng thì tểnh tềnh tênh ko cần lo cũng có anh lo cho, làm ra bao nhiêu thì lo cất đi tiết kiệm cho con. Em pó tay chồng em rồi. Hay là em ích kỷ.