Em là một thành viên cũ của WTT, nhưng bây giờ gặp chuyện này, em xin được dùng một nick mới để xin ý kiến của các anh chị, những bậc làm cha mẹ. Chuyện của em là về cô em gái, năm nay vào học ĐH năm thứ nhất. Có thể khẳng định gia đình em là gia đình gia giáo. Hai chị em em được học hành tử tế, bố mẹ rất quan tâm đến các con và mẹ em cũng rất tâm lý trong việc nuôi dạy con. Em gái em tuy được chiều, có nhõng nhẽo nhưng em thấy rất dễ thương.Tuy nhiên, có thể nói, em gái em ảnh hưởng từ chị (tức là em)rất nhiều. Hai chị em cách nhau 7 tuổi, rất thân nhau. Em giống như hình mẫu để nó học tập. KHi có khó khăn bao giờ nó cũng nói cho chị để xem chị nghĩ thế nào. Chẹp, em nói lằng nhằng thế để mọi người hiểu được quan hệ của 2 chị em em.

Tuy nhiên, về chuyện tình cảm thì em tỏ ra rất nghiêm khắc với nó. Em ủng hộ cho chuyện thik vớ vẩn khi đang học cấp 3, với điều kiện là nó trong sáng thôi, và chỉ là cơn gió thoảng qua là tốt nhất. Thêm nữa, khi em ra trường, lúc đó em và ax bây giờ yêu nhau đc 2 năm, bọn em cũng đã trót xxx. Sau chuyện đấy, em hối hận vô cùng. Tuy có thể bao biện sog em luôn có cảm giác mình hư đốn, cảm giác phụ thuộc, tự ti. Vì vậy em rất cố gắng giữ cho em gái. Nhưng thái độ của em cứng rắn quá làm em mất đi vị trí tâm giao của nó. Các chuyện bình thường khác thì hai chị em vẫn nói, nhưng chuyện bạn trai thì nó giấu biệt. Nó bắt đầu có bạn trai từ năm lớp 11, hết lớp 12 thì 2 đứa cũng giải tán. Nó giấu, nhưng em vẫn biết thông qua message achive. Có cầm tay diễu trong sân trường, có kiss. :31: Nhắc nhở kiểu gì cũng không ăn thua. Sau khi nó bỏ được thằng bé thứ nhất thì 2 tháng sau dính vào một thằng bé hơn nó 6 tuổi. (Lúc này em đã lấy chồng và có bầu nên càng khó quan tâm đến nó hơn nữa)Đây là một đứa học giỏi, thông minh song ăn chơi và có rất nhiều quan hệ bậy bạ. Khi đọc những đoạn chat của 2 đứa, em có cảm giác như tất cả những j em nghĩ về em gái em sụp đổ. Em gái em giống như con thỏ đang vênh vang một cách dại dột khi chui vào miệng sói. Rồi chúng nó đã có xxx với nhau rồi. Em em còn phải ngồi nghe nó kể về những vụ nó quan hệ với các con bé khác, bỉ ổi và bẩn thỉu. Vậy mà nó vẫn chấp nhận các anh chị ạ. Em rất đau lòng và đã nói chuyện với nó. Khóc lóc, phân tích rồi trách móc nó thì nó xin lỗi, nó không muốn làm em buồn đâu. Nó biết nó làm như thế là sai, nhưng nó đã làm rồi và sẽ cố gắng bỏ thằng kia. Vả lại, vào thời điểm đấy chúng nó đã chia tay nhau rồi. Nó cũng biết việc của em ngày xưa, và nó cũng hiểu vì thế nên chị lại càng lo cho nó. Em cứ nghĩ mọi việc thế là đã ổn, nó sẽ không liên quan đến thằng kia nữa. Hai tuần sau, em vào thử lại, thì chúng nó đã nối lại quan hệ với nhau, tuy nhiên, em gái em đã tỏ ra có chủ quyền, tự tin hơn trước đây rất nhiều. Em hỏi nó, rất thẳng thắn thì nó bảo việc cắt đứt hoàn toàn với nó là quá khó, nó chỉ chat thôi, từ từ dãn ra chứ sẽ không có chuyện kia nữa đâu. Em tin lời con bé nói, phân tích cho nó lần nữa về chuyện thằng kia chỉ là lừa lọc ăn thịt con gái nhà lành thôi rồi thôi. Song hôm kia, khi em vào đọc thử thì thấy chúng nó vẫn tiếp diễn, vẫn xxx. Em giận ko thể kìm đc đã tát cho nó mấy cái rồi rên lên là đồ đĩ thoã. Quả thật lúc đó em không thể kìm lại được. Nó khóc rồi nói là vì nó yêu thằng đó. Yêu ư? Thế nào là tình yêu đối với nó hả các anh chị? Em giận lắm, ko muốn nghe nó nói j nữa. Em nói rằng đừng tâm sự với em nữa, đừng gọi em là chị vì em ko xứng đáng với cái chữ đấy. Nếu là chị tốt chắc em đã tâm lý hơn mà giữ cho em gái mình rồi. Từ nay đừng nói với em nữa. Em còn nói nhiều điều nghe có vẻ cạn tình vì cảm giác mình bị em gái lừa dối, vì em gái mình ngu quá. Em chửi nó không khác j hàng. Em nói nó là em ko muốn dính đến, không có mấy năm nữa nó đi du học thì ko biết nó còn đi đến đâu. Em không chịu được tiếng em gái lại như thế. Em biết nó buồn, nhưng em không biết làm thế nào với nó nữa.

Nhưng em nhận ra rằng, nó coi việc nó làm là đúng. Yêu là cho. Nó rất thương em, nhưng nó nghĩ nó tự xoay sở được cho chuyện đấy. Hơn nữa 20/10 này là thằng kia đã đi du học rồi. Nó cũng hiểu em không thể và cũng không nỡ nói với bố mẹ chuyện đấy. 2 hôm nay, em đã gần như cắt đứt liên lạc với cả nhà vì không biết phải đối diện như thế nào với nó. Bây giờ em phải làm như thế nào với em gái em bây giờ? Với thằng kia thì bây giờ em không lo, chúng nó sẽ bỏ nhau mà thôi. Nhưng trong tâm lý của em gái em hình như có vấn đề. Các suy nghĩ về vấn đề nam nữ hình như dễ dãi quá. (bọn bạn nó cũng vướng vào chuyện này và có những đứa còn coi là việc tự nhiên, lớn rồi, yêu là phải thế)Chuyện trinh tiết thì con bé phải tự chịu trách nhiệm. Em gái em cũng biết trinh tiết là rất quý báu, nhưng nó đã lỡ rồi, em chỉ sợ sẽ có những lần sau. Em rất lo nếu nó có người yêu mới thì nó sẽ cư xử thế nào, có dễ dãi và nhanh chóng quá như thế này không? Mắng nó thế thôi chứ em thương nó lắm. Em mà bỏ nó thì nó biết làm thế nào. Tình cảm chị em của bọn em rất sâu sắc, thậm chí hơi na ná giống tình mẹ con. Em nhờ các anh chị chỉ hộ em làm thế nào để có thể chia sẻ với em gái em bây giờ. Làm thế nào để cho nó thấy xung quanh nó mọi người yêu nó vô cùng và thực ra nó luôn có người đồng cảm. Hình như em viết lủng củng lắm, cứ nghĩ đến nó là em thấy rối tung cả lên, chỉ khổ thân con em trong bụng mẹ lúc nào cũng bị căng thẳng theo. Rất mong các anh chị giúp em với.