các mẹ ạ, các mẹ nghĩ sao khi có người em chồng hay bới lông tìm vết , và đặt điều những chuyện ko đúng về chị dâu cho người nhà chồng nghe hả các mẹ

em chồng em hơn em 4t, ngày xưa ở làng cũng có tiếng là chua ngoa ghê gớm nhưng học giỏi, là con út trong nh2 nên cô được các anh cưng chiều, trong đó có chồng em, cho nên cô cũng ko coi anh trai ra gì cả, và tất nhiên em là chị dâu cũng thế, mất anh em nhà chồng em sống cúng 1 nhà trong tp hcm, quê ở ngoài Bắc, từ hồi lấy chồng tới giờ em chịu nhiều lần bị xúc phạm và đau khổ lắm rồi, em đều nhẫn nhịn vì dù sao em cũng là phận dâu, lại sống cùng nhà anh em chồng nên em có đúng thì em vẫn ko được bênh vực, hôm qua cô gọi điện về quê đặt điều cho em nhiều lắm, tại hôm qua em sốt em nằm nên cô nghĩ em ngủ nên cứ thoải mái nói. em nghe xong mà lòng ức lắm, nghẹn ngào 1 lúc, lóng em như chết hẳn, ko nói gì và cũng ko phản ứng gì cả, em luôn hết long với nhà chồng nhưng ko ngờ lại trở nên 1 ng như thế trong mặt nhà chồng, giờ em mà có nói gì cô thì cũng to chuyện, cho nen chắc em phải nhịn thôi . ko biết mai kia cô đi lấy chồng sẽ thế nào nữa. em viết bài này với tam trạng chết các mẹ ạ. ko cam xúc gì, em nghĩ gì thì viết vậy ...............