Lâu nay mình rất stress. Chuyện là thế này. Nhà mình có những 2 cô em chồng và 1 chú em (nhg đang học nước ngoài và chắc chắn là định cư bên đó rồi). Cô em lớn đã lấy chồng và có con nhưng từ lúc cô này sinh đến bây giờ hơn 3 năm rồi mà 2 vợ chồng ăn và ngủ ở nhà mình. Hồi xưa, lúc bọn mình chưa cưới nhau thì còn được... uh thì ở cho vui vì nhà cũng neo người. Nhưng giờ bọn mình đã cưới nhau được hơn 1 năm và có baby rồi mà mọi chuyện vẫn tiếp diễn như vậy...

Mình bực nhất là hồi mình mới sinh em bé. Có mỗi mẹ chồng trông 2 mẹ con, nhà không có Oshin nên mẹ chồng mình phải làm tất cả mọi việc từ cơm nước, giặt giũ, lau dọn... Thế mà 2 vợ chồng cô em vẫn thản nhiên ăn ngủ ở nhà mình, thậm chí quần áo vợ chồng con cái cũng cứ vứt đấy cho bà giặt. Rồi thậm chí con ốm, 2 vợ chồng vẫn đi làm bình thường để con ở nhà cho bà trông. Trong khi, mình bà chăm 2 mẹ con mình cũng đã mệt phờ... 2 ngày cuối tuần, cô em chồng vẫn đi làm, chồng nghỉ chẳng ở nhà mà nấu cơm... lại lượn lên nhà mình nằm dài ở buồng của bà rồi lại ôm tivi dưới phòng khách làm mình cũng ngại chẳng xuống dưới nhà...:mad:

Mình thực sự không thoải mái chút nào. Chồng thì cũng ko thích nhưng thương em và cũng sợ mẹ buồn nên cũng chẳng dám góp ý. Mà bọn nó cũng tệ. Nhà cửa có đàng hoàng (ở cùng với chú em cũng mới lập gia đình). Mọi người có góp ý (nói nửa đùa nửa thật) thì nói nhà em ở khu đó xa, toàn dân lao động trình độ thấp, nhà thì nóng, thức ăn ở đó ko tiện và ko ngon, xe cộ nhiều rồi còn lý sự em cũng vì thương con em chứ em có thích gì:Sick:

Hiện tại, mình tỏ thái độ rõ ràng luôn với vợ chồng nhà này thì tiến bộ ở chỗ là ăn xong thì tối về nhà ngủ nhưng sáng hôm sau vợ chồng con cái lại đèo bòng sang ăn sáng, ăn trưa, ăn tối và tiếp tục 1chu trình....

Được cái, vợ chồng cô này nịnh nọt mẹ chồng tốt... lobby thế nào mà vừa rồi mẹ chồng mình cho thuê 1 gian nhà của nhà mình để ở (nói là cho thuê nhưng sửa sang, xây dựng lại hết ngôi nhà). Mình biết bà nói cho thuê nhưng thực ra ngôi nhà đó bà sẽ cho con gái. Lúc nào, bà cũng nói con dâu coi như con nhg khi họp gia đình bàn về việc này cũng chẳng thèm nói với mình 1 câu mà chỉ thông báo lại sau khi mọi việc đã xong xuôi.

Nếu ngôi nhà đó ở chỗ khác thì ko sao, mình chẳng care. Đằng này, nó lại ở ngay trong khuôn viên nhà mình. Mình e là "xa thơm, gần thối". Rồi còn cô em nữa, chắc sau khi lấy chồng lại ở bên sườn nhà mình thôi:Sad:

Kiểu này tương lai của mình là sống với không những mẹ chồng và cả 2 cô em chồng...Khiếp, nghĩ mà chán.

Chẳng hiểu phải sống thế nào đây. Chỉ biết dạo này, mình chán đến mức buông xuôi rồi. Mọi người sống thế nào mặc, thích thì nói chẳng thích thì thôi chả thèm nói...

Các bạn cho mình lời khuyên... Mình cám ơn rất nhiều:Sad: