em lấy chồng đã hơn ba năm không có con, đi khám thì biết là em bị tắc hai vòi ống dẫn trứng. bây giờ mổ thì tỷ lệ thành công thấp, nếu mổ thất bại thì phải chịu thụ tinh nhân tạo, mà chi phí thụ tinh nhân tạo rất cao, đồng lương của hai vợ chồng em nếu dành dụm cũng mất 4-5 năm mới đủ cho một lần thụ tinh. mẹ chồng thì luôn nói ra nói vào, bảo em đi hốt thuốc chỗ này chỗ kia. nhưng chồng em thì không chịu. anh ấy nói không có con thì thôi, hai vợ chồng sống vậy cũng được, để dành tiền thay vì thụ tinh nhân tạo thì để mua đất mua nhà,lo cho em út. em không biết là vì anh ấy thương em hay vì anh ấy còn ham chơi chưa muốn có con bây giờ. nhiều người nói với em bây giờ mới cưới thì còn thương nhau nhưng sau này không có con sẽ không hạnh phúc, nên để dành tiền mà kiếm con. nhưng anh ấy lại bảo hãy tin anh ấy dù không có con vẫn không thay lòng đổi dạ. em không biết bây giờ nên dành dụm tiền mua đất mua nhà (vì hai vc em vẫn đang ở trọ) hay là để tiền đó đi thụ tinh nhân tạo. mọi người hãy cho em lời khuyên ạ!!!