Kính chào các ông bố, bà mẹ, anh-chị-em WTT,

Sau khi đọc qua mấy lời "tự tin" của những ẻm NT3, tự nhiên em có ý định build topic này. Kính mời các ông bố, bà mẹ, không phân biệt trai gái, già trẻ bé lớn, sắc tộc màu da,...cùng vào đây chia sẻ "chiêu thức đánh ghen" (đánh ghen cả về tư tưởng và hành động). Những chiêu thức từ đơn giản như lột quần áo, cắt tóc, cạo đầu,...đến nặng hơn là khủng bố tinh thần, tạt axit, rạch mặt,...Những chiêu thức có thể các anh chị em đã từng mang ra xài hoặc chỉ nghe nói, nghe mách, hay đã thấy hoặc có khi là những "chiêu đánh ghen quái đãng" mà chúng ta chỉ mới "dám nghĩ trong đầu", chưa có dịp mang ra "thử nghiệm", những chiêu càng "độc" càng tốt :Laughing:

Lưu ý: Chỉ chia sẻ chiêu thức đánh ghen chứ không bàn đến hậu quả khi xài chiêu thức đó sẽ bị phạt, ở tù hay vi phạm pháp luật,..v.v...(vì dùng những chiêu càng độc thì hậu quả càng khỏi nói rồi).

Cũng không bàn đến việc phải đối phó với chiêu thức đó như thế nào (chúng ta chỉ nghĩ ra chiêu thức đó, còn muốn tránh thì NT3 tự nghĩ cách mà tránh).

Chắc cú rằng sẽ có nhiều em NT3 ghé qua topic này!

Mong rằng khi topic này mở ra, sẽ càng ngày càng ít chị lên WTT than thở rằng có NT3 đang "xâm phạm" vào gia đình mình. Và cũng hy vọng rằng, không có chị nào phải "bất đắc dĩ" dùng đến một trong những chiêu thức trong này để loại bỏ NT3 hay kẻ NT trong gia đình mình!

Một số bình luận bạn có thể thích:

Mình bảo: Hôm nào em vào thăm vợ chồng chị để học hỏi xem chị thế nào mà chồng em thích. Chị ấy sợ quá xin tới tấp!!!:):):)

Mình chỉ thấy Oánh ghen là một trong những "cú hích" đưa 2 vc ra Tòa LH nhanh nhất thôi, chưa thấy cái lợi đâu cả!

e ơi! a bảo em này: trong quá trình từ nấu ăn cho đến dọn lên mâm và ngồi ăn, em thấy món ăn mà mình nấu ngon nhất lúc nào? Có phải lúc ĂN VỤNG đúng ko? đó, biết là ăn vụng là xấu là là...nhưng đố em bỏ thói ăn vụng được em ạ, cảm giác....ôi...nó ngon lắm em ạ....nhất lúc đó e đang đói....ôi....thật là bức xúc.

Vì thế e bảo các bạn NT3 đọc rồi "chừa" ngay ý nghĩ đen tối của các bạn đó anh e rằng rất ko khả thi. Cảm giác vụng trộm để được thưởng thức chồng(vợ) của người khác nó....nó......thích khó tả lắm em ạ, rất khó quên và khó ko "ăn" tiếp. Vậy nên: nhiều khi, cũng nên khuất mắt trông coi em ạ, nên tin tưởng ý trung nhân của mình, mà đã ko tin thì cứ phải xử của nhà mình trước đã, sau đó hãy đến "nhẹ nhàng" bảo bạn kia.

Nói thật, các bà vợ mà dính vào NT là nghiện lắm đấy, nhiều khả năng các ô ch sẽ "đá đít" luôn, ko cần hỏi thăm NT3 đâu nhá!

Em thì nghĩ việc uýnh ghen (trả thù í) giống như việc mình cắn lại con chó sau khi bị nó cắn vậy... zơ lắm, em chẳng dám đâu ợ:Battin ey:

Đọc topic này thấy vui vui, 888 với CM tí nào.:Laughing:

Bản thân em thì may mắn là chưa dính đòn ghen hay phải ghen chồng bi giờ nên chưa có kinh nghiệm. Chia sẻ với CM vài câu chuyện em đọc được trên báo nì:::Battin ey:

_ Em vẫn hay nói với anh xã như thế này: em chưa bao giờ nghe điện thoại của anh, lục ví anh, gặn hỏi anh đi đâu, làm gì, với ai, ngăn cản anh giao tiếp bạn bè v.v…(ít nhất là cho đến thời điểm này!) nên em yêu cầu anh cũng cư xử như thế với em. Em ko cấm anh tí tởn bên ngoài (vì nếu có cấm cũng ko được!), nhưng nếu để em biết hoặc lọt đến tai em bất kì một chuyện gì thì mãi mãi em ko bao giờ tha thứ. Vì đối với em, hạng đàn ông đó ko khác gì thức ăn bỏ đi, mà đồ ăn đã bỏ đi ko ai múc lại ăn tiếp bao giờ…(nghe hãi quá CM nhỉ???)

_ Một người phụ nữ biết chồng đang cặp với 1 em xinh tươi, nghề nghiệp đàng hoàng, ko hiểu sao lại đeo người có vợ. Người vợ này âm thầm điều tra tên tuổi và số dt của cô này (tuyệt đối ko cho chồng hay biết chuyện mình biết chồng ngoại tình). Người phụ nữ ấy đã hẹn cô gái kia ra quán café và nói chuyện như 2 người bạn.

Vợ: tôi ko biết vì sao cô lại thích chồng tôi? Vậy cô có thể liệt kê giúp tôi 10 điểm tốt ở chồng tôi mà cô thích nhất ko?

Bồ: nhiều lắm, ví dụ như phong độ, đẹp trai, có tiền, ga lăng, vui tính, biết lái xe hơi, bíêt nấu ăn v.v….

Vợ: vậy cô có thể liệt kê 10 điểm xấu nhất mà cô từng biết về chồng tôi không?

Bồ: (bối rối)

Vợ: vậy để cho tôi nói cho cô biết nhé, chồng tôi có thói quen ngáy rất to vào buổi sáng, thỉnh thoảng anh ấy cũng hay quên đánh răng, khi đang đọc báo anh ấy rất ghét bị sai vặt, anh ấy ko thích việc đổ rác hàng ngày, anh ấy ko thích ăn cay, anh ấy ghét chó mèo, thỉnh thoảng anh ấy cũng hút thúôc là và lười đổ gạt tàn v.v…

Bồ: (ngẩn ngơ)

Vợ: tôi nghĩ cô hiểu tôi muốn nói gì. Cô chưa thể hiểu hết và yêu chồng tôi thật sự khi cô chưa hiểu hết những điều cơ bản đó như tôi!

_ Một người phụ nữ 2 biết chồng đang ngoại tình. Cô ấy tìm cách lấy được số dt của cô bồ nhí từ máy chồng. Sau đó, cô ta gọi cho cô bồ nhì và nói như sau: “ Cô kia, cô là ai mà dám đi chơi với anh A của tôi đấy. Anh ấy đã hứa là sẽ li dị vợ để lấy tôi đấy nhé! Cô đừng hòng chen vào, tôi sẽ không để yên đâu!”. Phương châm của người vợ này là : phải bình định giặc ngoài xong mới mong trị quốc, bình thiên hạ. Cái cách cô ta làm sẽ khiến cho cô bồ nhí nổi máu ghen và gay hấn với chồng cô ta. Chán nản, anh ấy tự khắc buông và trở về nhà. Khi đã về nhà rồi thì phần phán xét thuộc về..cô vợ! Tha hay giết là tùy lòng vị tha của vợ mà thôi.:cool:

Cám ơn CM đã đọc này giờ, hihi….:Laughing:

Hồi em mới ra trường và đi làm, thỉnh thoảng buổi chiều cả nhân viên và sếp cùng nấu ăn rất vui vẻ (công ty có cái bếp riêng, có đủ đồ nghề hết, dùng để khi muốn nấu thì có, khỏi chạy ra ngoài).

Một bữa nọ đang ăn sếp bảo "chú dặn mấy đứa con gái nè" (công ty lúc đó có 3 đứa nữ à), "sau này mà có đánh ghen thì đừng dùng axit nhé", mấy đứa con trai lại thắc mắc và hỏi "không dùng axit sao gọi là đánh ghen hả chú? chẳng lẽ dùng...nước lạnh à?", ông chú đáp "Không, dùng sơn. Sơn mà đổ từ trên đầu xuống thì chỉ có nước đi cạo đầu thôi, chứ sao mà rửa hết. Mà chiêu dùng sơn này cũng hay, mỗi lần đứng soi gương ắc hẳn người đó sẽ nhớ đến cái cảnh phải bị cạo đầu ngày xưa. Dùng axit tạt thì bị khép tội cố ý gây thương tích người khác,...còn dùng sơn thì ...nhẹ hơn nhiều...hehhehe"

sao không dưng cái box Ra đình (ăn khoán) này lại có 2 topic oánh ghen cùng 1 lúc mọc lên nhỉ? :Thinking:

em cũng theo vài ý kiến trên đây, là sẽ chẳng oánh ghen gì sất, đã ngoại tình lăng nhăng là thôi, tiễn anh/chị lên đường, để chúng em còn làm lại cuộc đời cho sớm.

chứ các anh/chị nghĩ các anh/chị tài ba, giỏi giang, nhiều người mê, muốn chọc ngoáy đâu cũng được, và chúng em không có các anh/chị thì chúng em chết. Vậy các anh/chị nhầm.

các anh/chị yêu nhau, muốn chung đụng với nhau thì em mở đường cho các anh/chị đến với nhau, vui vẻ đường hoàng, thỏa lòng đẹp ý. Thích bụp lúc nào thì bụp, thích phịch lúc nào thì phịch, đỡ tốn tiền thuê nhà nghỉ, đỡ tốn tiền mua condom và thuốc tránh thai, vì các anh/chị có thể thả phanh mà đẻ con đàn cháu đống với nhau, lại không bị đau tim vì vừa bụp vừa canh chừng cánh cửa nhà nghỉ....

hì hì, thế thôi, em trí tưởng tượng kém, năng lực nghèo nàn, chỉ nghĩ được bấy nhiêu thôi. Sáng ra đang mệt vì ít ngủ, gặp toàn thớt oánh ghen nhọc người quá, hic.

Chẳng biết các mẹ đã rơi vào ngoại tình chưa mà hăng máu đánh ghen vậy. Nói thật khi biết chồng ngoại tình là đã chán chồng muốn chết rồi, muốn rũ bỏ hết tất cả rồi. Hơi sức đâu mà nghĩ cách đánh ghen.

Lúc đó mẹ nào vẫn muốn giữ gia đình thì nên nghĩ cách cứu gia đình thì hay hơn.

Tự dưng đi đánh nghen với người thứ 3 vô tình đưa ông chồng đã phạm tội lên vị trí độc tôn, được hai người đàn bà tranh giành. Thật nực cười:Sad:

úi, vậy thì mẹ chủ top phải thêm chữ (tự sướng) vào tiêu đề topic, làm em tốn bao nhiêu công lực trình bày.

nếu là tự sướng thì đơn giản lắm, ngay khi bắt tận tay day tận trán đôi gian phu dâm phụ, em sẽ xử thằng chồng trước tiên.

đầu tiên, em lôi nó về, bình thường như cân đường hộp sữa, không làm gì cả, dọn dẹp nhà cửa, chăm con, nấu cho nó 1 bữa thật ngon, mua cho nó cút rượu ngon... cho nó ăn no say, xong rồi nó sẽ ngủ, em sẽ nhẹ nhàng như đẩy xe hàng, lấy con dao Thái nhọn hoắt dưới bếp, xẻo luôn của quý của nó, cho lên chảo chiên giòn, vứt cho chó ăn.

sau khi xử xong thằng gian phu, em sẽ thuê mấy thằng nghiện, ếch giai đoạn cuối chặn đường con dâm phụ, rape nó, xong rồi đổ sơn lên đầu nó, cho nó biết thế nào là lễ độ.

xong rồi em sẽ viết di chúc, gửi con cái cho 2 bên nội ngoại, phân tán tài sản, rồi ra phường đầu thú và... yên tâm đi bóc lịch vô thời hạn :39: