hôm nay, khi đang viết những dòng này là lúc chồng em đang qua đêm với 1 ai đấy trong khi em đang ở nhà ôm cái bụng bầu 6 tháng rạn chằng chịt và căng cứng mà khóc. em khổ tâm lắm, thật sự em cần các mẹ tư vấn gấp em nên làm sao?

em và chồng em mới cưới nhau hôm mùng 10/10 âm lịch vừa qua. tính đến nay là được 1 tháng 10 ngày. em và chồng em cũng yêu nhau từ năm 2009 đến nay cũng đc ngót nghét 6,7 năm rồi. em quen chồng em khi bắt đầu năm học lớp 9 qua cuộc gọi nhầm số. em sn 95, chồng em sn 86. quen anh được đến khi học gần hết học kì 2 thì gđ e biết chuyện bắt em phải nghỉ học và tách em ra khỏi anh. vì ba mẹ bỏ nhau khi em vừa được 1 tháng tuổi, mẹ em thì không quan tâm đến con cái lắm nên em mới có cơ hội yêu anh lâu thế mà gia đình mới biết. dù khó khăn nhưng em vẫn cố gắng 1-2 tháng về thăm anh cho đỡ nhớ (gđ e ở hà nội còn anh thì ở phú thọ). chúng em yêu nhau lắm nên mẹ e cũng không cấm cản nữa. yêu nhau đc gần 2 năm thì em dính bầu. anh biết chuyện liền năn nỉ em đi phá thai khi đứa bé được 5 tuần.vì em lúc đó còn quá trẻ và suy nghĩ nông cạn, 1 phần cũng vì đang sống dựa vào gia đình nên em đồng ý. em nói dối mẹ, thu xếp lên phú thọ còn a gọi cho mẹ anh mang tiền đưa e đi phá thai. ngày hôm đấy em nhục nhã lắm, anh thì nói đang ở xa không đưa e đi đc nên ng nhà a đưa đi mà chửi e không bằng 1 con súc vật. sau chuyện đã xảy ra, a hứa ngọt nhạt đủ điều khiến em lại mù quáng lao vào yêu a mà quên đi những chuyện đã trải qua. rồi em đi làm, em quen đc rất nhiều người hơn a về mọi mặt. vì yêu nhau cũng xa nên cũng có vài lần e say nắng người khác nhưng rồi e vẫn cố gắng tự dứt ra khỏi những lần đó. yêu nhau được thêm 2 năm nữa thì a muốn e ''thả'' để có thai. vì yêu a e cũng đồng ý. không biết do ở xa nhau 1 tháng gặp nhau có 1 lần hay tại vì e bị rối loạn nội tiết tố nữ mà e không thể nào có thai đc dù không hề phòng tránh. a hay nói thương e lắm vì gđ e k như những gđ khác. bme thì bỏ nhau, mẹ thì lăng nhăng yêu hết ng này đến ng khác rồi cũng có thêm 2 đứa con nữa với 2 ông bồ khác nhau. vậy thành ra mẹ e có 3 đứa con, mỗi đứa con 1 bố và có 1 điểm chung là k 1 ông nào nuôi con đc 1 ngày. mẹ e 1 mìh nuôi 3 đứa con nên rất vất vả, lại còn phải đi thuê nhà nữa. nhà e đất thì có nhiều nhưng mẹ e k ở và cũng k bán nên gđ mới chật vật như thế. quay lại chuyện cuả e, chúng e cứ thế yêu nhau đến tháng 6 vừa rồi e nghỉ làm, về nhà a chơi gần 1 tháng thì e có bầu. từ lúc biết e có bầu thì a quay ngoắt thái độ với e luôn.a chửi e, coi e như 1 kẻ ăn bám gđ a, chửi e bằng những ngôn ngữ chưa bao giờ dùng trc đây.có 1 lần a còn đánh e nữa. rồi đi theo a đến nhà bạn a chơi mấy lần e vô tình nghe thấy a nói rằng yêu e lâu quá nên thương hại e, k nỡ bỏ (mà chồng e nhìn xấu chứ có đẹp đẽ gì. ng nhà e thỉnh thoảng nc với nhau còn bảo a là con ngáo ộp nữa). e nghe thấy a nói vậy nên buồn lắm nhưng vẫn nín nhịn. nhưng càng ngày a càng xúc phạm và tỏ ra coi thường e nhiều hơn, k những thế, a còn tỏ thái độ kiểu ''mày có chửa thì phải phụ thuộc vào tao, nên phải biết phận. gđ mày như thế tao k chấp nhận mày thì ai thèm ngó ngàng đến mày.'' tức nước vỡ bờ, e cãi nhau với a 1 trận to rồi e đi làm, k ở nhà a nữa. lúc đó e đã nghĩ rằng e sẽ đi làm, kiếm tiền phá thai rồi dành thời gian ra để kiếm tiền, vạch kế hoạch trả thù a, chấp nhận kể cả sau này k có con nữa và phải đánh đổi tuổi xuân. nhưng khi e đi làm, a lại tỏ ra yêu e như ngày trước, rồi e lại nguôi ngoai, lại yêu a và tha thứ cho a.loằng ngoằng cái thai đc gần 5th, gđ e biết chuyện và gđ a cũng biết chuyện. em giục a cưới và họ hàng 2 bên cũng giục ghê quá nên a miễn cưỡng cưới e. rồi đám cưới xong, e nghe mấy ng nói lại rằng a đi kể lể với họ hàng của a rằng a k muốn cưới e, cái thai e mang chắc gì đã là của a. e cũng từng nghe thấy chính miệng a nói như thế với bạn a. nói a thì lại cãi nhau rồi a bảo đấy là chuyện làm quà, rồi trách e ích kỉ, trẻ con. cưới nhau xong đc 1 ngày thì a nói phải đi công trình ở tuyên quang(chồng e lái máy xúc) nên đi làm luôn. vì xa xôi nên a cũng chẳng chịu về thăm vợ mà cũng chẳng hỏi han con. ở nhà a chăn nuôi nên rất nhiều việc. bụng chửa vượt mặt nhưng e vẫn cố gắng làm tất cả mọi việc để làm vui lòng bme chồng. từ dọn phân gà, phân bò, lợn cho đến ra đồng cắt cỏ, bẻ ngô, chặt củi.... e đều làm hết. ngày nào e cũng phải dậy từ 5 rưỡi sáng để làm việc. chị dâu trưởng của nhà a thì mới sinh em bé nên k động tay vào 1 việc gì dù chỉ là quét cái nhà nên tất cả mọi việc dồn hết vào e. ngày nào e cũng phải làm việc hùng hục như trâu mà ăn uống thì nhà a chẳng ai chịu mua thức ăn, toàn nấu lại từ hôm đám cưới nên e nhìn k nuốt nổi. tiền phong bì thì mẹ a giữ hết k cho chúng e 1 xu nên e k có tiền để đi chợ. không những thế, gđ a và a còn coi khinh gđ e lắm. có những hôm e làm quá sức, tối lên giường nằm k cựa nổi ng vì đau, dậy đi vs thì vừa đặt chân xuống khỏi giường thì ngã khụy, k đứng nổi vì đau xương quá. vì thế nên cân nặng e sút nhanh trầm trọng. 2 ngày e sút 1 cân. e nói với a thì a chửi e là toàn chuyện vớ vẩn nói với a để a đi làm k thoải mái. cưới nhau 10 ngày thì e khóc thầm đến 9 ngày. e thương con e vì bé bị suy dinh dưỡng và k đc ai quan tâm ngó ngàng đến. rồi a k phải đi làm xa nữa, về gần nhà nên a đi làm sáng đi tối về. mấy ngày đầu cãi nhau nhưng rồi thôi. vì ở nhà a quá nhiều vc bẩn thỉu nên e k thể ăn diện như trc. lúc nào ng cũng ám mùi phân thay cho ngày xưa là mùi nước hoa. a về suốt ngày chê e hôi hám, nhìn e vướng mắt nhưng đâu nghĩ rằng trc khi lấy a e như thế nào. rồi chúng e k cãi nhau nữa. e vui lắm, cứ ngỡ là sẽ đc vĩnh viễn nhưng không. đc 10 ngày thì hôm nay, trời mưa to cả ngày, a bảo phải đi làm. e cứ ngóng a về, gọi điện cả ngày a k nghe máy. đến tối, a gọi về bảo e đun cho a ấm nước để a về tắm. e đun hết mấy ấm, nhịn đói đợi a về ăn cơm cùng nhưng càng đợi càng mất.lúc a gọi cho e thì e nghe thấy tiếng vang như ở trong phòng. e định hỏi nhưng lại thôi. đợi mãi k thấy a về sốt ruột e gọi điện nhưng a tắt máy. lo lắng co chuyện xảy ra, e gọi cho anh làm cùng chồng thì ng ta nói nghỉ cả ngày k phải làm. e buồn quá nằm ôm bụng khóc suốt, chẳng buồn ăn uống nữa. thật sự e đã cố gắng hết sức rồi. giờ e muốn đi khỏi nhà chồng ngay lập tức vì ở đây chẳng ai thương e quan tâm đến e và con e. suốt ngày còn chửi e nữa. giờ e đi e vẫn có cơ hội kiếm tiền để sinh nở, nuôi con. còn ở đây, e k có 1 xu. lương hàng tháng của chồng e cũng k đc sờ vào 1 nghìn. nhưng ngược lại, nếu e đi thì chồng e lại càng đc tự do thoải mái chơi bời. thật sự e k biết phải lsao nữa. nên đi hay ở? nên tiếp tục cuộc hôn nhân này hay dừng lại? các mẹ giúp e 1 lời khuyên chân thành nhé?