Chào các mẹ, chia sẽ chút nào...

Em và chồng rất yêu nhau, có một tình yêu khá đẹp, có đủ các cung bậc tình cảm và thử thách. Kết quả là cuộc hôn nhân hp, kết hôn được 3 năm rùi, cuộc sống rất thi vị. Sau 3 năm giờ em đã có bầu sinh đôi 2 bé gái. Chồng em là sĩ quan đội, vợ làm kinh tế, kinh tế gia đình rất khá khẩm...

Trước khi gặp em là cũng yêu 1 em Thanh Hoá , đại khái là chuyện rất lằng nhằng, nhưng mà em chẳng quan tâm chỉ biết chồng em yêu em là thật lòng và có sự chứng kiến của rất nhiều người, bạn bè, họ hàng...Cuối cùng là cưới bằng được em vượt qua bao khó khăn, cách trở

Gần đây , vô tình trong khi chát người yêu cũ của chồng kể cho em nghe hàng loạt chuyện cả có thật và cả ko có thật về tình yêu ngày xưa của 2 người. Uh nghe để biết chứ em cũng chẳng quan tâm mấy, vì quá khứ mà. Chằng cần biết chỉ cần thấy ngày nào chồng cũng đi làm về sớm ăn cơm với vợ , chăm sóc vợ, đi chơi đâu cũng có vợ đi cùng...

Rồi ngu cũ của chồng mời em đi cafe đưa bằng chứng nói cho em biết chồng em ngày xưa yêu nó thế nào , nó thề là ko bịa đặt...nói mấy tiếng dài lắm(Nó nói với chồng em là sẽ làm cho gia đình em tan đàn sẻ nghé nên mới rủ em đi nói chuyện )...

Nghĩ cũng buồn cười, nó làm thế để được cái gì nhỉ? Giờ nó có gia đình rồi, có 1 con gái. Cố làm thế để em về dằn vặt chồng làm cái gì chứ? Kể cả ngày xưa có như thế nào thì em cũng đâu có dại mà vì chuyện đó mà ly dị với chồng? Mới cả giờ gia đình em đang rất hạnh phúc, nó thật dại dột khi nghĩ nói ra thì phá tan dc hạnh phúc gia đình người khác. Còn in ra cái email ngày xưa chồng em chúc 20-10 chứ hic hic...Vớ vẩn...

Bây giờ khi mà làm mọi cách thấy vợ chồng em chưa có chuyện gì, vẫn vui ve nó lại điên rồ ngày nào cũng lên mạng chửi chồng em là thế này thế kia, rồi rủa con em ra đời thế này thế khác...( Lúc nào vào dc facebook em gửi link cho mọi người đọc , chửi vô học lắm, rủa gia đình em đủ kiểu ) .Một người cũng làm mẹ mà đi rủa 2 đứa trẻ con trong bụng mẹ là ra đời sẽ thế này thế nọ ...bó tay

Em viết ra các mẹ cùng đọc, nếu ai có rơi vào chuyện như em thì hãy tỉnh táo, cuốc sống hiện tại của mình hạnh phúc , chồng mình yêu thương mình thì dù quá khứ có thế nào cũng kệ xừ. Cuộc sống có rất nhiều đứa ghen ăn tức ở muốn phá hoại hạnh phúc gia đình mình các mẹ ạ. Là phụ nữ hãy biết phân tích kỹ càng những thông tin nghe được kẻo lại tự dưng không đâu chuốc mệt vào mình. Dù là có nhiều thông tin nghe đựoc rất sốc ( Nghe những điều nó kể ra thì đúng là chuyện tày trời ) nhưng mà hãy nhớ là fải tỉnh táo đó các mẹ ạ, không thì lại oan uổng cho chồng và làm cho vợ chồng mất vui...

Nghe đựoc chuyện này trộm vía cũng bực chồng dưng mà về doạ nạt quát tháo 1 tí cho sợ thôi, chứ chồng yêu thương mình không, cuộc sống có hạnh phúc không, hơn ai hết chị em phụ nữ là người cảm nhận được rõ nhất. Chúc các mẹ thông thái luôn luôn, vui vẻ hạnh phúc nhé!