Em xin mở cái topic này để cả nhà cho em lời khuyên nhé...Em đang bế tắc quá.

Khi còn yêu nhau e đang trợ lý GĐ cho một công ty liên doanh với Japan rất ok và thoải mái về thu nhập.Đến khi cưới chồng thì mẹ chồng em có mong muốn em về công ty XNK của mẹ chồng (hiện tại bà đang làm Trưởng đại diện cho 1 tập đoàn của Nhật tại VN) và 2 cổ đông nữa (là ông cậu em mẹ chồng và 1 người bạn của cậu )để làm việc tại đây.Lúc đầu em cũng khăng khăng ko về làm công ty này cho thoải mái ,ko bị gò bó.Nhưng sau rồi mẹ chồng có tâm sự với em rằng: "Mẹ là người có số cổ phần cao nhất trong công ty Hùng-chồng con nó ko đam mê làm kinh doanh ,nên mẹ rất mong con giúp mẹ sau này ngồi vào vị trí chủ tịch HĐQT,và tất cả số vốn góp và nhà máy sản xuất Thép tại HDương là của các con,giá trị khoảng >20tỷ."Và tác động của chồng em là về công ty này làm cho mẹ vui lòng.Vậy là em đồng ý trong sự ko vui vẻ trong lòng.

Trong công ty có Cậu em mẹ là GĐ, vợ cậu làm Kế toán trưởng.khi mẹ em đưa em đến giới thiệu trên công ty em đã bắt gặp ánh mắt ko ưa của bà Mợ này...em cảm nhận ông cậu và bà Mợ chồng này có vẻ như không muốn e vào làm tại công ty này .Sợ lộ việc gì chăng???

Từ ngày em vào làm tại công ty các Bác biết em được làm tại phòng gì ko?em như một quả bóng được 2 ông bà này đá qua đá lại,và hành trình của em là:

-Hàng tuần 2lần đi xe khách từ HN-HDương để kiểm kho,xem sổ sách kho về làm báo cáo.(được 4 tháng )chuyển

- Nhận báo cáo dưới kho fax lên ,làm báo cáo trên công ty ( 3 tháng chuyển)

-Về phòng kinh doanh làm nhân viên bán hàng (3 tháng chuyển)

-Về phụ trách phòng phân tích thị trường...

....Và cả những việc không tên như đánh HĐồng,gọi VPP ( trong khi đó việc này của phòng HC)...đi Ngân hàng....

Kể cả khi kế toán nghỉ ốm thì em cũng phải làm thay... Và Lương hưởng 1.2tr/tháng (thấp nhất VP)chán không để đâu hết chán...Nuôi cái mồm chẳng đủ.....

Rồi em mặc váy đi làm thì cũng bị Cậu mách với mẹ chồng là đi làm như đi chơi,biểu diễn thời trang.và ông đề nghị em ko dc mặc váy,ko dc di giay có gót phải đi giày bệt hoặc giày thể thao vì đây là vp chứ ko phải chỗ để đỏng đảnh

Đến lượt bà Mợ,em cứ sờ đến chứng từ kế toán là Mợ nói cái này của phòng kế toán,...cái này khó lắm cháu chưa làm được đâu...Cậu Việt bảo cháu làm cái gì thì cháu làm...Ấy vậy mà khi ông Cậu em ,mẹ chồng em hỏi thì lại nói em là" nó có làm được việc gì đâu,cái gì cũng đến tay KTTrưởng mệt quá đi mất.Có người như không có người làm ý....

(Còn rất nhiều việc nan giải ở công ty mà em ko tiện kể ...)....Chán,thất vọng.em về nói chuyện với chồng,chồng em có nói"quan điểm của anh là nếu em làm chỗ này mà không thích em cứ nghỉ và làm chỗ nào cho thoái mái cũng được",ok ý kiến chồng.Em quay sang nói chuyện với mẹ chồng để xin nghỉ thì Bà cứ động viên em cố gắng...chịu khó nhịn bây giờ rồi tương lai tất cả là của vợ chồng con...

Mẹ chồng em rất tốt,rất hy vọng em làm tại công ty này để kế nghiệp Bà.

Hiện giờ em đã hết thời gian nghỉ việc 4tháng để sinh em bé rồi.Em ko muốn đi làm tiếp ở công ty nên cứ quanh co ở nhà chơi với con...(Chồng em rất ủng hộ em xin nghỉ việc tại công ty).Hôm qua mẹ chồng em đến chơi có hỏi khi nào con đi làm?em chỉ dám trả lời rằng" con chưa biết".Nhưng em biết Bà rất muốn em đi làm trở lại....

...Em đang rất khó nghĩ?ko biết nên làm thế nào ??và không biết nói với mẹ chồng thế nào đây?

Xin các mẹ cho e lời khuyên đi........em đang....buồn...........lắm lắm