Em chào cả nhà!

Cho em xin một chút đất ở đây để xin ý kiến của mọi người, chuyện không có gì to tát nhưng em đang lấn bấn quá.

Chẳng là em đang làm cho 1 tổ chức nước ngoài, sắp tới có dịp được cơ quan cử đi công tác 1 tuần ở nước đó. Em mới sinh cháu thứ 2 được 6 tháng, ban ngày cháu bú bình, ban đêm cháu bú mẹ. Cứ khi nào cháu ngủ là cho bình vào cháu sẽ bú nên em cũng ko quá lo chuyện ban đêm con ko có mẹ sẽ khóc, đã có bà nội + giúp việc, ban ngày ở nhà với 2 bà cháu rất ngoan. Em chỉ lo đi 1 tuần về sẽ bị mất sữa và con sẽ bỏ bú mẹ thôi.

Em thì rất muốn đi dịp này để kiếm thêm và kết hợp du lịch nữa, mặc dù em đã đi nước này được 2 lần rồi.

Nhưng vấn đề ở chỗ chồng em phản đối ko cho em đi, nói rằng nếu vì lý do kiếm tiền thì chồng em ko bao giờ bắt em phải kiếm. Nếu đi vì mục đích du lịch thì chồng em bảo đã đi 2 lần rồi, mà chẳng lẽ con còn nhỏ thế này mà bỏ con để đi chơi?!

Nhưng nói thực ra thì có lẽ chồng ko muốn em có sự thăng tiến hay phát triển hơn chồng, vì cho rằng mình là phụ nữ. Em đang khó xử quá, thuyết phục thì chồng ko bao giờ đồng ý, chỉ có mình quyết đi hay ko thôi.

Phần thì cũng thương con, đi thì cũng lo lắm, mà nặng lòng vì chồng phản đối. Phần thì rất muốn đi, để chồng thấy mình ko phải phụ thuộc vào chồng quá. Xin cho em lời khuyên nên đi hay ko ạ?