Em là chồng, Em đang rất buồn & rối quá, không biết tâm sự cùng ai để tìm cách xử lý tốt nhất. Mong các ace đọc bài cho em lời khuyên. Từ hôm qua đến nay chúng e không ai nói ai câu nào, tối nay e không về nhà nữa.

Nói nhanh về vc em chút trước khi vào vấn đề là: vc e được 2 cháu rồi, cháu lớn sắp vào lớp 1, bọn e ở riêng, bố mẹ e ở quê, bố e mất năm ngoái giờ còn mình mẹ ở một mình.

Đợt dịch vừa rồi e cho bọn trẻ về nhờ bà trông, cuối tuần 2 vợ chồng mới về. Tuần vừa rồi 2 vợ chồng về thì sáng chủ nhật bà đi ra đồng làm, 2vc ở nhà có cãi nhau vì e k hài lòng việc vợ nói với e là nhà bà bừa bộn, bẩn >>> theo đó đến trưa nấu cơm 2 vc cũng to tiếng (kiểu việc bé xe ra to do lúc sáng vẫn ấm ức).

Thế rồi vợ e nó cắm mỗi nồi cơm rồi đi mua mì tôm về cho 2 đứa trẻ ăn, đến trưa bà đi làm về vợ e bảo "bà ăn tạm bánh chưng (nhà e còn cái bánh chưng luộc lại từ sáng) vì con gà bà nhốt nó bị sổng ra mà muộn con k đi chợ được". Mẹ e cũng không bảo gì, cũng nghĩ là bình thường, ăn tạm một bữa vậy cũng k sao do mẹ e không biết sáng 2 đứa cãi nhau. Còn e thì em biết là do cãi nhau nên vợ e nó mới thế.

Thật sự việc này e thấy rất bực mình, từ trước đến giờ chưa bao giờ vợ e có hành động dạng như vậy với bố mẹ e. E thấy vợ e như thế là không tôn trọng mẹ e. Quan điểm của e là vợ chồng có việc gì với nhau thế nào cũng được nhưng không được có thể hiện thái độ với bậc phụ huynh.

Nhà bố mẹ vợ e ở cùng làng lúc sáng bố vợ bảo 2 vợ chồng em chiều sang nhà ăn cơm. Nhưng đến trưa thì xảy ra việc như vậy nên chiều em không sang, đến lúc ăn bố vợ gọi em bảo em có việc không sang được (thật sự là em đang rất bực, có sang cũng không giấu được nên thôi). Lúc về vợ e có gọi e sang đón (do lúc đi đi bộ) nhưng em không nghe máy, sau mấy mẹ con tự về, e k rõ ai chở.

Hôm qua đã có lúc em nghĩ đến tình huống xấu nhất, nhưng nghĩ việc này nó cũng không đến mức phải như vậy.

Em đang không biết có phải em quá nhạy cảm với việc vợ em không tôn trọng mẹ em mà em suy nghĩ vậy hay là do vợ em nó thật sự đang không tôn trọng em, mẹ em thật.

Em đang rối không nghĩ được nhiều, mong các ace ở ngoài cuộc cho em cái nhìn khách quan nhất.

Em xin cảm ơn!

Chúc các cô bà, chị em một ngày 8/3 ấm áp không giống như vợ em hôm nay.

Buồn lắm!