Có nên up mâu thuẫn gia đình lên Face ?

Đây có lẽ là thói quen của ko ít chị em. Gặp chút chuyện rắc rối trong gia đình là lại lên Face than thở, rồi kể tội chồng. Các anh chồng thì vô cùng căm thù chuyện này, trách vợ là chỉ biết “vạch áo cho người xem lưng”, gặp mặt bạn bè là chúng nó lại hỏi “vợ chồng mày lại cãi nhau à ?”, xấu hổ ko biết giấu mặt vào đâu.

Vậy theo các bạn thì có nên up mâu thuẫn gia đình lên Face ?

Còn đây là quan điểm cá nhân của ta (ta là đàn ông)

Ko có gì là xấu khi up mâu thuẫn gia đình lên face cả. Vừa để xả stress, vừa có thể nhờ bạn bè tư vấn giải quyết vấn đề, lại vừa có thể trị được cái tính sĩ diện giả tạo của cánh đàn ông - ở nhà cãi nhau, đánh nhau với vợ, nhưng ra ngoài vẫn chém mình là thằng chồng số 1 thế giới.

Về chuyện gia đình, ta cũng ko rõ lắm, nhưng vợ chồng thằng bạn ta, cũng thường xuyên up chuyện gia đình lên face, cả tốt lẫn xấu. Hỏi nó tại sao ko “đẹp khoe, xấu che”, nó nói “Chỉ cần ko thẹn với lương tâm, thì cũng chả có gì phải thẹn với người đời, up lên để vc cùng nhìn vào, cùng tranh luận giải quyết vấn đề, tự nhiên thấy mọi chuyện đơn giản hơn nhiều”

Nếu cứ sợ việc vạch áo cho người xem lưng, thì e rằng cái lưng mình thế nào cũng ko biết đi. Cứ trốn tránh, ko dám đối diện với khó khăn, thì sẽ chẳng thể vượt qua khó khăn đâu.

Như ta đây này, có rất nhiều tật xấu, quá khứ cũng là 1 chuỗi những sai lầm, và bọn bạn thường xuyên lấy chuyện đó ra để bêu riếu. Cũng xấu hổ lắm, nhưng nhờ vậy mà ta có thể cố gắng, nỗ lực cải tạo, hoàn thiện bản thân. Cảm ơn mấy thằng bạn.

Còn mấy anh chồng, nếu các anh ko muốn xấu hổ với bạn bè, thì hãy tìm cách giải quyết mâu thuẫn trong gia đình. Gia đình êm đẹp thì tự nhiên stt trên face của vợ cũng tươi sáng, lúc đó các anh lại đc nở mày nở mặt. Các anh nên phân biệt cái nào là ngọn, cái nào là gốc. Dù các anh có cấm vợ lên face thì cũng đâu giải quyết đc vấn đề, nó chỉ giải quyết đc cái sĩ diện của các anh thôi, còn vợ các anh vẫn phải chịu đựng áp lực từ những khó khăn trong gia đình. Nếu các anh có yêu vợ thì hãy lấy cái sĩ diện đó ra làm động lực để giúp gia đình thêm hòa thuận, êm ấm.

Đề nghị các chị em cố gắng up mâu thuẫn gia đình lên face nhiều hơn nữa. Thank.