E rối quá các chị ơi. E sn 89, cưới chồng gần 2 năm rồi, sinh 1 bé gái 13 tháng. E bây giờ thật sự muốn li hôn nhưng lại thương con nên ko dám. Chồng e sn 83. Ngta bảo có chồng lớn hơn nhiều tuổi thì đc thương iu, cưng chiều, e thì hoàn toàn ko giống như vậy tí nào. Chồng e vốn là con út của gđ đông anh chị e, ba a ấy ngày xưa vũ phu cực kì, gia trưởng. Và giờ a ấy cg vậy, cg rất gia trưởng, độc đoán, vũ phu. E đã bị đánh 2 lần, lần đầu là tát 3 tai, lần 2 là tát 2 tai, đạp từ trên đầu, bóp cỗ, e có chống cự nhưng phụ nữ chống sao nổi. Cưới nhau gần 2 năm a ko bgio chở đi chơi, đi cà phê, hay đi đâu cả, e cứ ru rú ở nhà lo cơm nước, giặt giũ, dọn dẹp suốt ngày vậy, tối đến a ấy đi nhậu còn e ở nhà lo phục vụ cho bama chồng, mà chán lắm mấy c ơi, cứ lầm lủi ở nhà, tối lại nge ông bà gia chửi nhau toàn những lời lẽ ghê lắm, e thì cưới chồng về có bầu rồi có con nhỏ nên chưa đi làm, suốt ngày ở nhà ko đc đi đâu cả, đi 1 tí là má chồng nhăn nhó, mỗi lần xin về thăm bame là mỗi lần có chuyện gây gỗ. Hic, e chẽn khác chi con osin, chẽn có quyền làm vợ, a đi làm tháng 6 - 8tr nhưng chỉ đưa e 2tr thôi. A nói" a thích thì anh đưa, đừng bao giờ ngĩ là bắt a tháng đem về 2, 3tr, a vả tát mỏ". Đã vậy a nhát cực kì bao nhiêu thứ trong nhà: điện nước hư hỏng, nhà giột, cửa hư a ko bao giờ sữa nói mãi cg ko chịu làm, nhà có đàn ông mà cứ như ko, đến nổi dột ngay trên giường, trời mưa tối đang ngủ nước nhỏ ngay giữa mặt. A cứ đi làm thì thôi, về nhà là nằm xem tivi, lên mạng ko thì đi ra đi vào thôi. Đồ đạc, quần áo thì bừa bộn ko thể nào diễn tả, mình theo dọn đến phát cáu, nhưng nói ko bao giờ nge. Lại là con ng bảo thủ ko bao giờ nge ý kiến ng khác luôn cho mình là đúng. Ko bao giờ phụ mình chăm con, mình mua cho con cái gì cg kiu phí trong khi đó ở ngoài đg cho tiền ng ta chẽn hề tiếc, cho nhìu cái vô lý kinh khủng luôn. Đồ đạc trong nhà tivi tủ lạnh a thích là mua về ko bao giờ hỏi ý kiến mình, cứ như tiền a làm ra a thích thì a mua, mà toàn mua ko đúng, ko hợp lí thôi. Bởi thế chẽn khi nào có dư. E giống osin quá mấy c ơi. Hic.

Còn gđ chồng, ông gia e thì ác độc cực kì, giống như ác quỷ vậy, đến chồng e là con ruột đó còn ghét huống gì dâu, ông ấy nói toàn chuyện ko nói có, độc ác có tiếng, ko thương bất kì ai kể cả con ruột vậy đó mà e ngày nào cg cơm bưng nước rót, lo giường chiếu cho ngủ, giặt giũ quần áo. Bà gia thì lúc nào cg bênh con trai ko bao giờ a sai cái gì cả, ko thích cho e về ngoại, ko thích e đi đâu cả chỉ muốn e ở nhà suốt lo cơm nước, dọn dẹp như ng ở vậy thôi. Nhà 1 mình e dọn dẹp còn 3 ng tha hồ xả ra cho e dọn. E mệt mỏi quá.

Ngày hết tết đến rồi ngta vợ chồng dắt nhau đi siêu thị sắm đồ, đi chợ hoa... Còn e ngày nào cg ru rú ở nhà cơm nc, dọn dẹp, tiền thì ko có 1 đồng, chán quá mấy c ơi. Mà e có phải đứa tệ đâu, e tốt nghiệp đại học, ngoại hình cg khá, gđ cg có qhe xh rộng rãi vậy mà tại sao e như vậy chứ ? E mún ly hôn lắm, mún lâu rồi vì chán cs ni lắm rồi, ko thể sống đc cả đời với cái ng chồng kia nữa, nhưng e lại sợ tội con gái, nên cứ lần lữa miết tới hôm nay. Nhiều chuyện dồn nén e sống lúc nào cg mệt mỏi. Ăn ko ngon, ốm o gầy mòn vì tư tưởng. E muốn sau tốt li hôn nhưng ko bik có nên ko các c góp ý cho e với ạ.