Chuyện của em thế này, xin gia đình WTT cho em một lời khuyên: Em đang thực sự bối rối, không biết nên tiếp tục cuộc sống theo hướng nào?

22 tuổi em lấy chồng, rõ ràng là yêu, yêu nên cưới, không công việc, lận đận kiếm sống, e sinh con sau đó,con thì còi, ốm yếu, bệnh tật, con một tuổi, chồng đi nước ngoài, hy vọng cs sau đó sẽ tốt đẹp hơn, chồng đi rồi, 4 năm không 1 đồng gửi về cho vợ,không đồng quà, tấm bánh, ngày sinh nhật của con, tết, chỉ có bộ quần áo BMC thay mặt mua cho con, chồng không điện thoại, không hỏi han, không gì cả, coi như bỏ lửng lơ, ngày đầu em còn chăm gọi điện sang,chồng khó chịu mỉa mai, thi thoảng chồng alo hay mail về, kích động để mang con đi đâu thì đi, chồng nói xấu vợ, khinh bỉ vợ, vì chồng đã chung sống với người khác.... em là con gái tỉnh lẻ, bố mẹ đẻ cũng bỏ nhau, mẹ một nơi, bố một nẻo, e làm việc cho một cty rồi cty phá sản, em thất nghiệp, xin mãi không được việc khác, em thấy mình chẳng có gì để vương vấn ở nơi đây nữa, chỉ có chuyện học thêm tại chức đang dang dở mà thôi, em khao khát đi nước ngoài kiếm tí vốn, tí ngoại ngữ, có bạn giúp đỡ, em làm xong mọi thủ tục, chỉ chờ chuyển tiền và visa, thì vay mãi không đủ, em xin một công việc tương đối đối với em, nhận việc ok, sáng thứ 2 tuần sau đi làm, chiều thứ 7 bên đó gọi lại bảo chưa phải đi ngay, thực tế là cho out, sao đen thế, đi lại 3 vòng hỏi han đủ thứ, rồi ok, rồi lại không ok, em điên mất, cả ngày ru rú trong 4 bức tường, may có cái máy tính làm bạn để giờ vào WTT than thở, 2 đêm em không ngủ được, em muốn về nơi em đã ra đi,nhưng sẽ làm gì nhỉ, em chưa biết, hãy cho em lời khuyên chân thành... em cầu cứu đó...