Xin chào mọi người, lại là mình "người chồng có phúc" đây.

Sáng nay hai vợ chồng nhà mình chạy bộ quanh khu xóm thì gặp chị hàng xóm cũng chạy cùng con đường. Chị ấy có chạy gần lại nói chuyện với vc mình và hỏi " Trông 2 đứa thư thái quá mà sao không sinh một đứa con cho vui nhà vui cửa?" 

Vợ chồng mình bị "đơ lâm sàng 3 giây" vì không biết nên trả lời sao vì ngay từ đầu 2 vợ chồng không có ý định sinh con, vì theo quan điểm của hai vợ chồng mình thì sinh con đúng là có thêm người thêm vui nhưng hiện tại 2 vc mình thấy cuộc sống của 2 đứa như vậy là đã đủ vui và hanh phúc rồi và thêm vào đó sức khỏe của vợ mình không được tốt nên mình cũng không muốn vì sinh con mà cô ấy gặp nguy hiểm nên với mình chỉ cần sống hạnh phúc ở hiện tại là đủ.

Ông bà hai bên cũng không có ý kiến gì về vấn đề này cả nên vc mình cũng không bị áp lực về phương diện phụ huynh. 

Quay lại câu chuyện với chị hàng xóm, vợ mình đáp lại chị ấy bằng một nụ cười nhẹ nhàng và nói" vạn sự tùy duyên chứ tụi em cũng chưa có kế hoạch ạ" chứ thật sự là cũng không biết nói gì, rồi chị ấy thấy v cũng hỏi sang chuyện khác.

Lúc về nhà, lúc vợ mình pha cà phê cho mình, thì mình trông thấy nét mặt vợ mình có chút thay đổi so với bình thường. Mình biết vợ mình đang nghĩ gì, có chút buồn trên gương mặt của cô ấy, mình cũng an ủi cô ấy một cách cũng ẩn dụ vì không muốn động vào dòng suy nghĩ trong đầu cô ấy. Mình nói "Em thấy gói cà phê em mua không, tone màu chủ đạo của nó là màu tím tên của nó là Xuân Thì, Laven chắc là Lavender. Tình thương của anh dành cho em như màu tím của Lavender tượng trưng cho sự chung thủy và trước sau như thuở Xuân Thì." Vợ mình cười to lên và nói "thôi đi uống cà phê thôi anh chồng tôi ơi, nghe sợ quá haha"

Câu chuyện hôm nay của vợ chồng mình tới đây thôi nhé, mình đi nấu cơm trưa với vợ mình đây, hẹn gặp mọi người ở những mẫu chuyện đời thường tiếp theo của vợ chồng mình. Đó cũng là lý do vì sao vợ chồng yêu mến thương hiệu này vì nó giống câu chuyện của 2 tụi mình.

Cảm ơn mn vì đã quan tâm đến câu chuyện của mình. chúc mọi người cuối tuần bình an, vui vẽ.

hình ảnhhình ảnh