Chuyện là vc mình lấy nhau được 1 năm nay , Ck thương mình nên chấp nhận sống chung với gia đình mình , ở rể mọi thứ vẫn trôi qua bình thường , gia đình vẫn hoà thuận vui vẻ , Ck mình cũng thương gia đình cũng mua này mua kia sắm trong gia đình , nhưng có thể , ba mình là 1 người nuôi dạy con theo cách ba  nói gì mng trong gia đình cũng phải nghe răm rắp , mình cũng thế , dù mình là người làm ra tiền , phụng dưỡng chăm lo cho ba mẹ và gia đình , nhưng mình không có tiếng nói nào hết , nếu điều đó ba thấy ko đúng thì mình ko đc quyền nói đúng , ba bắt làm gì thì phải làm liền còn nếu không làm ba sẽ rất khó chịu , mình biết ck mình cũng chịu và nhịn theo ba rất nhiều trong suốt 1 năm qua nên gia đình sống 1 năm đều vui vẻ bình thường , nhưng có thể vì thương con nên ck mình cố gắng dung hoà và nhịn rất nhiều để hài lòng ba mẹ mình  . 

Cho đến khi mình sinh e bé ra , ba vẫn hay nói với mình và ck là e bé còn nhỏ con vs ck ko đc bồng , để mẹ con bồng nào lớn chút thì bồng , nhưng con cái là con của tụi mình nên mình  có nói lại là y tá chỉ dạy này kia , thì ba cũng k nói nữa nhưng vẫn hay chỉ dạy Vc mình  và hay nói ck mình phải thế này thế kia , ba ít khi nào cho tụi mình tự làm mọi thứ 

Hôm trước ck mình có tắm cho e bé thì chỉ muốn tắm cho em bé sạch sẽ nhưng do e bé còn nhỏ thì lúc nào tắm cũng khóc , ba  chạy lên lầu và xót e bé nên có la lên là nếu không biết tắm thì kêu ba mẹ tắm chứ làm gì để e khóc thì ck mình kêu con tắm được mà , ba cũng la tiếp , do dạo gần đây ck mình bị stress vì chăm e bé đêm và 1 số chuyện trg gd mà k nói ra nên lúc đó duy có vô tình lớn tiếng ba là ck mình nói con của tôi mà , ba mình muốn con cái nghe lời , ko muốn con cái hỗn nên câu nói đó của ck làm ba thấy ck mình hỗn , ba tức giận lên , và mẹ mình có chạy lên nói đỉ mẹ mày muốn gì lộ mặt ra rồi hả , là do trước đó , em gái mình vô tình đọc đc tin nhắn tâm sự của mình và ck  về việc chăm e bé , ck mình có nói là có làm Hết việc này việc kia , chỉ là mẹ kêu làm mẹ hối làm liền thì ck muốn từ từ , không thích mẹ sai liền như vậy , rồi  nói sau này quần áo đồ đạc tự giặt ko cần nhờ e gái mình  , a sẽ về nói thẳng mẹ và e con , chắc vô tình mẹ và e gái mình đọc được tin nhắn đó nên nghĩ theo chiều hướng khác , mẹ nói với mình chắc ck mình muốn làm ông nội nhà này nên có thể lúc ba  lên la vụ tắm , là trước đó tối khuya , ba đã nghe mẹ tâm sự 

Xong cự cãi qua lại mẹ và ba chửi Ck mình  thì ba có nói sao chốt cửa phòng thì đêm qua ck mình thay đồ nên chốt cửa chứ ko phải tụi mịn cố tình chốt cửa ko muốn ba vào xem e bé nhưng ba nghĩ là ko muốn ba vào coi e bé , rồi mẹ mình đêm đó có lên lại cũng gõ cửa rồi đưa thùng tiền để dành kêu tụi mình tự để tiền đi ( thùnh đó là tiền để dành sinh hoạt trong nhà ) có thể ck k hiểu nghĩ mẹ và ba mình thấy ck bữa h k để nên làm dằn mặt khi dễ ck nhưng thật ra ko phải 

Lúc cãi qua lại thì ba mình đòi đánh ck mình , ck mình có sấn lại ba kêu ba cứ đập cứ giết con đi , thì mẹ mình có nói là sao lại nhắn tin nói ko thích mẹ sai này sai kia nếu ko đc a đi , nhưng ý của tin nhắn đó là ck mình nói nếu mẹ k thích a thì a đi , xong mẹ mới nghĩ ck mình hâm he mìmh đòi bỏ đi mẹ mìnhmới nói , thì ba mình nói đi đi , xong ck mìnj mở tủ dọn vali đi , rồi ba mẹ mịn có nói là ko lấy dc thag ck này thì lấy 10 thằng ck khác cũng đc khi ck mình bỏ đi . , lúc giằn co gây lộn thì ck mình  có ôm e bé  vào lòng ( con tụi mình mới sinh dc 18 ngày ) e gái mình có ý muốn ôm e bé lại thì ck mình lại đẩy ra nên vô tình ba mẹ lại thấy ck hung hăn 

Mình thấy chuyện thành ra như vậy nên có gọi cho ba mẹ gia đình ck qua , ba mẹ ck qa nc vs ba mẹ mình để hai bên xoa diệu bớt nóng ,thì ba mẹ mình cũng nc , giải thích 1 năm qa sống chung thế nào rồi hnay ra sao , xong ba ck mình nói để cho nó vài hôm rồi ba Ck khuyên Ck về xin lỗi 

Thì qua hôm sau , ba ck mình  vs Ck qa nhà mịn , ba và ck tính vào nc để xin lỗi thì ba mình có đuổi ba ck về kêu là về dạy lại con a đi , thì ck mình lúc đó lại giận lên và nói về thì về vì ko hiểu ba mình  , nghĩ ba mình đuổi ba ck . Rồi nói v thôi cho vào lấy xe , lúc ck vào nhà thì chạy lên lầu nói vs mình : E có đi theo a ko , nếu ko thì e làm đơn đi a kí , mẹ mình ở đó nghe được thì có nói nếu nó muốn kí thì m kí đi , rồi cm thấy e bé ở đó  có ôm e bé chạy xuống lầu , mình có chạy theo và mẹ mình lấy lại dc e bé , thì lúc đó ck mình suy nghĩ tại em đọc tin nhắn rồi hiểu sai vấn đề nên làm mọi chuyện như vậy : Ck mình nghĩ ck mất con gái / mất zk , tan nát gia đình nên có chỉ vào mặt em gái mình nói là mày là con chó , m làm tan nát gia đình tao , thì e gái mình có sấn lại chửi m có gan làm thì có gan nhận rồi hai người nhào vào đánh nhau , ba ck  , ba mình rồi mình đều ở đó , ba mình thấy e gái bị đánh thì rất tức chạy vào đánh tiếp , còn ba ck mình cũng có can , mìmj thì ôm ck , nhưng vs ba mình lúc đó ba ck vs ck đều ko phải người tốt nữa khi đánh e gái mình 

Ba ck mình có kêu ngồi lại bình tĩnh để nc nhưng ba mẹ mình thấy e gái mình bị đánh thì có nói đụ mẹ xui gia cc gì nữa xui gia chó để đuổi ba ck  và ck mình về ! 

Sau đó thì ba mẹ mình  bắt mình li hôn vs ck  vì ba nói ko chấp nhận thể loại sống k tôn trọng cha mẹ - e gái của zk , ba ko cho mình nói được 1 lời nào , ba đốt hết hình cưới của mình và ck  , ba nói mình  và con gái của mình ko cần ck cũng dc xem như cha nó chết ,muốn lấy ck khác sau này vẫn bình thường chứ 1-2 ko cho mình ở vs ck và ba mình có nói nếu mình đòi đi vs ck  thì ba mẹ sẽ đâm Mình chết hoặc chết cùng mình 

Trong chuyện này mình biết ai cũng có phần đúng , ai cũng có phần sai , nhưng ko ai nhịn nhau , ngay cả ba mẹ mình cũng ko cho mình quyền quyết định , ba mẹ nói nếu mình chọn ck  là bất hiếu , còn theo suy nghĩ của mình nếu nghe theo ba mẹ thì con gái ko có cha 

Mà ck mình đối vs mẹ con mình thì chăm sóc rất tốt , mình vs ck đối vs nhau rất hiểu nhau , ck  chưa bh để mình dậy giữa đêm để chăm con ck làm hết , từ lúc đẻ đến lúc về nhà đều thế 

Mình không biết phải làm sao , giờ còn trong tháng mà đã phải như vậy 

Ba mẹ mình có trách là tại sao ck nói thương mình  , mà lại để mình như v trong tháng , sao lại nói thương em a mới ở rể vs ba mình những điều đó là không đúng 

Mình thật sự rối bời , không muốn li hôn , nhưng ba mẹ ép mình  làm vậy giờ mình phải làm sao cho vẹn cả đôi bên đây