Trước khi đến với em,chồng em đã có 1 mối tình 5 năm với 1 người con gái, họ vừa là người cùng làng,vừa là bạn thân chơi trong 1 nhóm,sau đó họ chia tay.Rồi em và chồng em gặp nhau,cùng ăn ở và chung sống với nhau tính đến giờ đã gần 6 năm, vậy mà... cách đây không lâu,em và anh ấy cãi nhau,chia tay,nhưng rồi cũng quay lại.Rồi trong 1 lần cãi nhau, anh ấy đã buộc miệng nói rằng:" bấy lâu nay anh ấy vẫn không quên được người ấy, và nhất là trong thời gian gần đây,ngày nào không liên lạc với người đó thì anh ấy không chịu nỗi".Nghe xong, em đau lòng lắm,lúc đó em khóc và muốn quyên sinh và rời xa anh ấy,nhưng rồi ãnh lại xin lỗi và hứa chỉ yêu mình em,em cũng tin.Nhưng hôm qua em lại vô tình đọc được 1 tin nhắn của người con gái đó gởi cho anh,nội dung là kêu anh ấy đợi cô ta được thì cứ đợi.Trước đó em bắt gặp trong dt của anh ấy có lưu đến 3 số dt với dòng chữ: wait...forever,em nói thì anh ấy xóa rồi, nhưng hôm nay em ko ngờ anh ấy lại còn lưu 1 số dt của người con gái đó nhưng ko lưu rõ tên mà lại ghi tên má của 1 người bạn, em thật sự rất buồn và đau lòng lắm,các mẹ kêu em phải làm sao đây....