Em và chồng mới cưới một thời gian.Trước đây em có kể qua với chồng em về chuyện qua khứ nhưng cũng không nhiều vì ngoài chồng em ra em chỉ có 2 người đàn ông khác.Một người yêu em nhưng em chưa chính thức nhân là người yêu,còn một người em có tình cảm chỉ là thoáng qua trong một thời gian rất ngắn.Chuyện đó xảy ra cách đây vài năm và sau đó chúng em là bạn tốt của nhau.Từ thời gian đó đến nay người đó cũng vẫn chưa có tình cảm với ai.

Sau khi cưới được một thời gian có một lần người đó rủ em và chồng đi cafe và em đồng ý.Sau lần đó chồng em cảm thấy rất hợp với người yêu cũ của em(em chỉ kể cho chồng chứ chồng em không biết đó là người yêu cũ của em) và rối suốt ngày rủ người đó đến nhà em ăn cơm và đi chơi với vợ chồng em.

Chuyện sẽ không có gì cho đến hôm gần đây cả hai vợ chồng em cùng người đó và cô bạn thân của em đi ăn.Đang ngồi em có cảm giác có người nhìn mình và quay ra người đó đang nhìn e một cách rất trìu mến,người đó nhìn em rất lâu và em cảm thấy sợ nên đã lảng tránh sang chỗ khác.Nếu như em không nhầm thì đây cũng ko phải lần đầu người đó nhìn em như vậy

Bỗng dưng em cảm thấy sợ...

Bản thân em không có gì nhưng lỡ sau này chồng em biết đó là người yêu cũ của em thì lúc đó có trách em không?Và chẳng may bất chợt chồng em nhìn thấy ánh mắt người đó nhìn em thì em biết phải làm như thế nào.

Thời gian gần đây nhiều em đã cố gắng tránh phải tiếp xúc với người đó nhưng chồng em đi đâu cũng thích có vợ đi cùng và cả người đó nữa.

Em không biết phải làm gì bây giờ nữa.Phòng bệnh hơn chữa bênh mà em chưa biết phải phòng bằng cách nào đây các mẹ a.