Vợ chồng em lấy nhau chưa đến 1 năm vậy mà bây giờ em phát hiện ra chồng em đã ngoại tình với một con bé quen với gia đình chồng em ngày xưa. Nó đã gọi điện thông báo cho em biết. sau đó em rất giận nhưng cũng cố kiềm chế k nói gì với chồng, nhưng ko hiểu sao 2 hôm sau em lại gọi điện cho nó em nói nó còn nhỏ, có công việc tốt k nên đi phá gia đình người khác. Vậy là chồng em biết chiện, chồng em về chửi em, nhưng sau đó lại hứa sẽ bỏ con kia. Em k hiểu sao 2 hôm trước gặp con kia chia tay rồi nói cái gì bây giờ lại gọi điện tra hỏi em đã nói gì với nó mà nó lại nói là em nói với nó những câu rất phũ phàng. Thật sự bây giờ em cũng k biết phải làm gì. sáng nay chồng em gọi điện đòi li dị với em. Em đã xin chồng em cho 2 vc có thêm 1 cơ hội nữa nhưng có vẻ như bây giờ chồng em đang rất tức giận vì em đã gọi điện cho con bé đó. Hai ngày nữa chồng em về nói chiện. Mọi người cho em lời khuyên bây giờ em phải làm thế nào để giữ chồng em, vì thật sự em còn rất yêu chồng. Em nói rõ luôn là chồng em hiện đang đi làm xa và trước đây vc em có mâu thuẫn vì vc mới cưới nên chưa hiểu hết cách sống của nhau.