Các mẹ ơi, em stress quá!

Em lấy chồng được hơn 2 năm, em mới sinh em bé được 3 tháng. Trước đây chồng em vẫn ngày ngày đi làm bình thường, không có vấn đề gì lớn xảy ra cả. Nhưng bây giờ em thuyên chuyển công tác về tỉnh khác, công việc buộc em phải đi học cao học, chồng em cũng muốn em đi học nhưng anh ấy nói bây giờ anh ấy sẽ nghỉ việc đi, rồi ở nhà mở cửa hàng tự kinh doanh, em ở nhà bế con đến 2 tuổi mới được đi học. Thực sự em không hiểu anh ấy nghĩ gì! Anh ấy làm tư nhân, bây giờ chuyển đi cùng em có thể xin được vào nhà nước đàng hoàng, không thì cũng vào công ty tư nhân, nhưng anh ấy nhất định không chịu làm, mà chỉ thích làm lông bông, trong khi nếu em đi học thì khi ấy con cũng được 1 tuổi rồi, anh ấy đi làm nhà nước ngày ngày về với con có phải nhàn hạ không, đằng này kìm không cho em đi học đồng nghĩa với việc em không có việc làm, sau 2 năm nữa mới đi học thì cũng không còn cơ hội cho em đi làm nữa,còn anh ấy thì cứ tự do kinh doanh ngày đực ngày cái biết thế nào để đảm bảo cuộc sống cho cả gia đình. Bây giờ em không biết sao để khuyên nhủ anh ấy, đến 1 mảnh đất mới để kinh doanh đâu phải là đơn giản. Em đang tính nếu như anh ấy nhất định không nghe em thì em sẽ cắt đứt, em không thể hủy hoại công danh bản thân để ở nhà cùng anh ấy, còn tương lai con cái và của cả chính anh ấy nữa. Các mẹ cho em lời khuyên với :(