Em với chồng lấy nhau cũng được 3 năm rồi. Nhưng thời gian gần đây em thấy lão chồng lạnh nhạt ma hay cáu gắt với em, không biết ông ấy có léng phéng bên ngoài hay không. Hồi mới lấy nhau ổng cũng quan tâm, chăm sóc, chiều chuộng em lắm. Cứ cuối tuần là 2 vợ chồng lại rủ nhau ra ngoài ăn hoặc đi chơi đâu đó để hâm nóng tình cảm. Nói chung là chồng em rất tâm lý với vợ.

Sau đó khoảng hơn 1 năm thì em sinh em bé. Thời gian đầu vất vả, con hay quấy khóc thì chồng em vẫn phụ em chăm con, có hôm còn thức đêm trông con để cho em ngủ. Mặc dù mệt nhưng thật sự có đứa con vào em và chồng lại có thêm những niềm vui, hạnh phúc nho nhỏ chia sẻ với nhau. Đi làm về là ổng sà vào chơi với con rồi phụ em việc nhà cửa, em trông con thì chồng làm việc nhà và ngược lại.

Thời gian thai sản cũng hết, em đi làm lại, lúc này thì vừa việc nhà vừa chăm con lại vẫn còn phải đi làm nên em stress kinh khủng, các bữa cơm nhà cũng thưa dần, đa số là em mua tạm gì về ăn tối chứ không siêng nấu nướng như trước nữa. Ấy vậy mà chồng chẳng chịu hiểu cho em, cứ hay cằn nhằn sao không nấu cơm. Chị em đã từng sinh con chắc cũng hiểu hoàn cảnh của em, đi làm cả ngày về mệt mỏi, xong lại phải dọn dẹp nhà cửa rồi cho con ăn. Mỗi lần 2 vợ chồng em cho con ăn chẳng khác nào đánh vật, mất cả buổi tối vì con em nó biếng ăn, em cũng thử bao nhiêu cách mà chẳng hiệu quả. Rồi sau đó tối chồng em cũng chẳng buồn về nhà ăn cơm luôn, hôm nào cũng đến 9 10h tối mới về nhà, về xong là lăn ra ngủ chẳng phụ em được việc gì. Có những đêm nằm đợi chồng về vừa tủi vừa hận rồi khóc hết nước mắt. Chẳng hiểu vì lý do gì mà lão chồng em lại thay đổi 180 độ đến thế, ngày nào em cũng kiểm tra ĐT của chồng mà không phát hiện được manh mối gì, chỉ suy đoán thôi cũng khiến em mệt mỏi. 

Càng khiến em nghi ngờ hơn là chuyện chăn gối của 2 vợ chồng cũng ít hẳn đi, chồng em đều viện cớ là mệt muốn đi ngủ sớm. Cứ ngày qua ngày như vậy khiến em muốn phát điên lên được. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau to, em điên quá khóc lên và nói "Có phải anh có người khác rồi không?" mà ổng cũng rửng rưng chỉ nói "Em đừng có nghĩ linh tinh" rồi bỏ ra ngoài mặc kệ em đang khóc. Em ở nhà định bế con rồi thu dọn đồ đạc về ngoại, trong lúc dọn đồ em thấy được tờ giấy khám sức khỏe của chồng em, ghi bị viêm loét dạ dày, tá tràng, em mới tá hỏa hóa ra lâu nay ổng giấu em. Rồi em nhớ lại những biểu hiện gần đây của chồng em: thường xuyên bị đau bụng vào ban đêm, thi thoảng bị ỉa chảy. Vậy mà em cứ lo ghen tuông, chẳng thèm để ý, quan tâm chồng đang bị bệnh. Hóa ra ổng quát em không chịu nấu cơm là vì ổng nghĩ ổng bị ỉa chảy do ăn linh tinh chứ chắc cũng chưa biết bị bệnh. Đến dạo gần đây mới không còn ăn ở nhà nữa. Em cầm máy gọi ĐT ngay cho ổng mà ổng không chịu nghe, em phải nhắn tin nói dối là con bị bệnh bảo ổng về gấp đưa con đi bệnh viện.

Ổng về nhà với bộ dạng hớt hải, mặt cũng tái đi, dồn dập hỏi em con bị làm sao. Lúc này thì em đưa tờ khám sức khỏe của chồng ra hỏi sao không nói cho em biết và cũng nói em đang em nói dối con bị bệnh. Thấy mặt lão chồng em nghệt ra, em cứ nghĩ chồng em sẽ giận rồi quát em vì đem chuyện con bị bệnh ra nói dối nhưng không ổng lại khiến em bất ngờ, ổng nói "Thôi con không sao là may rồi, còn anh bị bệnh không nói cho em biết vì sợ em lại lo lắng với bệnh này cũng chẳng to tát gì uống thuốc là khỏi". Sau đó ổng cũng thú nhận với em chuyện hay về khuya là do ổng đi làm thêm buổi tối, thấy em đi làm vất vả quá nên muốn đi làm kiếm thêm để sắp tới em được nghỉ dưỡng ở nhà nhưng không ngờ lại khiến em lo lắng và nghi ngờ. Rồi chồng ôm em và xin lỗi. Hóa ra chồng em vẫn vậy, vẫn lo nghĩ cho em và yêu thương 2 mẹ con chứ không phải thay đổi mà do em đã vô tâm với chồng. Đấy chị em ạ, có bầu xong là phụ nữ hay đa nghi và nhạy cảm thế đó ạ. Cũng may mà chuyện nhà cũng được giải quyết, may là em không gặp phải con giáp thứ 13. 

À nhắc về vụ bệnh của chồng em, sau khi biết chồng bị bệnh em cũng tham khảo nhiều loại thuốc dạ dày cho chồng em uống. Sau đó có chị đồng nghiệp giới thiệu cho em Kofacins, chồng chị ấy cũng bị đau dạ dày và uống thuốc này nên mách cho em. Từ lúc chồng em uống thuốc cũng được gần 4 tháng rồi và giờ thì bệnh cũng giảm đáng kể. Nhân đây chị nào muốn mua thì tham khảo thử xem nhé!