chào các chị!em là thành viên mới và hôm này em viết bài này với tâm trạng thật sự mệt mỏi.e đang cần có người chia sẻ mong các chị ủng hộ.Chuyện là như thế này:

_e và chồng e cưới nhau đã hơn hai năm rồi.vợ chồng e còn trẻ,chồng e bản tính lười nhát nên làm công viêc gì chưa quá nửa tháng đều nghỉ nên 2 vợ chồng sống chủ yếu vào cha mẹ chồng.nói chung những ngày đầu sống chung với nhau cũng khá hạnh phúc nhưng từ khi e sanh con được 10 tháng thì chồng e bắt đầu tập tành ăn nhậu với những người làm chung( trước giờ chồng em ko biết nhậu) rồi những đêm chồng không về e nằm ở nhà thức trắng đêm chờ chồng với linh cảm của ng vợ e biết đang có chuyện gì đó.khi a về thì đưa ra những lý do hợp lý như say quá nên ngủ lại nhà bạn e ko biết đó có phải sự thật ko nhưng e vẫn phải tin.những ngày a đi đêm càng tăng và tính tình a thay đổi chẳng thèm quan tâm gì đến vợ con suốt ngày chỉ biết kiếm chuyện chưởi vợ.cứ thế trôi qua đc 1 tháng thì vô tình đọc đc những tin nhắn của con nhỏ nào đấy với nội dung như sau:''hôm qua chồng hứa ngủ lại với em mà ko ngủ lại làm e ngủ 1 mình buồn quá hichic.'' và những tin nhắn trả lời của chồng e hết sức ngọt ngào với nhỏ kia.e chỉ biết nghẹn ngào khóc không thành tiếng nhưng e vẵn im lặng để coi a như thế nào.tối đó e thấy a tắm rửa sửa soạn rất kĩ,khi a ra khỏi nhà e đã bí mật bám theo và e đã chứng kiến thấy chồng mình ôm ấp vào nhà nghỉ với con nhỏ ấy.e đứng như bất động muốn tới giết chết 2 kẻ khốn nạn kia nhưng sau 1 hồi suy nghĩ lấy lại bình tĩnh e quay xe về nhà(vì e là người có học ko thể làm ầm ĩ trong nhà nghỉ đc=>nằm cắn răng khóc sợ ba mẹ chồng nghe.ngày hôm sau e đến nhà trọ nó và nó nói ko biết chồng e đã có vợ con và hứa sẽ bỏ va ko bao giờ liên lạc với chồng e nữa.E cứ tưởng như vậy là xong ai ngờ khi về nhà thì ba mẹ chồng nói chồng e đã về nhà và lấy quần áo đi hết rồi,thế là từ đó a công khai ở cùng với con nhỏ kia.quá sứ chịu đựng nên e đã lên đánh ghen nhiều lần nhưng nó vẫn cứng đầu ko bỏ,chồng e còn bênh vực nó và đòi đánh e vì e đã đánh con nhỏ đó.mấy tháng về sau e sống trong đau khổ,nhiều lần nghĩ đến cái chết nhưng khi nhìn đứa con thơ e mới bình tâm lại.....Sau những tháng mây mưa với con nhỏ kia chán chê a quay về xin lỗi năn nỉ e tha thứ cho và e đã bỏ qua vì con e cần cha.e đã phải dằn vặt rất nhiều để đưa ra quyết định đó....Từ khi a về được mấy tháng a lại bỏ nhà đi theo bạn bè,cặp kè hết con này tới con kia.Rồi a nghe theo lời bạn qua campuchia đánh bài bắt ba mẹ quá chuộc đây là lần thứ 3 a đi đánh bài rồi,số nợ hơn mấy trăm triệu chứ ít gì,rồi e còn nghe nói a quen con nhỏ matxa ở bên ấy nữa,a thề thốt với e là a ko có gi hết nhưng mấy chị nghĩ thử xem 1tháng trời vợ chồng ko gần nhau trong khi a ở bên ổ cave campuchia thì có chuyện gì ko .bây giờ e rất buồn e đã tha thứ cho a biết bao nhiêu lần nhưng a vẫn chứng nào tật nấy.vợ còn thì ko dám tiêu xài để tiền cho chồng ra đường phá,hết tiền phá thì a lại cầm đồ để tiếp tục ăn chơi trong khi từ đó giờ a đi làm ko đưa 1 đồng nào để nuôi vợ con.bây giờ e buồn lắm,tuần nay ngày nào a cũng đi nhậu tới sáng mới về.từ 50ch kí bây giờ e chỉ con 39 kí thôi e tiều tụỵ từng ngày vì chồng.e mệt mỏi thất vọng lắm các chị ạ.