Gửi mọi người,

Bây giờ mình búc xúc quá, nên lên diễn đàn tâm sự với mọi người, mong nhận được lời khuyên.

Gia đình nhỏ bé của mình căng thẳng quá. Mới cưới nhau có 2 năm mà đủ thứ chuyện. Chồng mình địa vị xã hội thấp hơn, lúc cưới mình hi vọng ảnh sẽ có thăng tiến nhưng mãi vẫn vậy. Bao nhiêu tiền bạc của mình đưa cho ảnh làm ăn, cuối cùng anh rể của ảnh lừa tiền tỷ, mất hết; nợ nần của ảnh trước lúc cưới và bây giờ, chi tiêu gia đình mình lo; lương của ảnh đóng góp 1 phần nhỏ.

Mình thất vọng vô cùng vì mình có thể lựa chọn một cuộc sống sung sướng và thư thái hơn thế. Nhưng ảnh còn trẻ con quá, vợ chồng giận nhau chút xíu thôi là ảnh ôm gối ra ngủ riêng, im lặng không nói mấy ngày, mấy tuần; không có chuyện làm lành trước. Thế nên chuyện gì cãi vã giữa 2 vợ chông là mình cứ ấm ức mãi trong lòng..

Phải làm sao đây chứ? Công nhận ảnh cũng là người hiền lành, không nhậu nhẹt, đi sớm về khuya gì cả nhưng hiền quá hóa khờ, hóa ngây ngô mọi người ạ. Không bao giờ có chuyện năn nỉ, chiều chuộng vợ trong khi mình đâu khổ, mệt mỏi vì lo toan gia đình, trụ cột tài chính..Ngay trong ngày sinh nhật của mình mà anh ta cũng giận, không tổ chức, không quà, không đi chơi...