Em đang có bầu 5 tháng rồi,có phần mệt mỏi nên chuyện quan tâm chồng cũng hơi ít đi 1 tý.Chuyện vợ chồng cũng hạn chế phần vì con phần vì vợ cũng ko thik.Chồng em mấy hôm cứ buồn buồn,hỏi thì bảo ko sao cả,nhưng tự dưng hôm nay nghỉ ở nhà,vợ đang vào xem kinh nghiệm của các bà mẹ có thai chuẩn bị sinh thì chồng lại đến bảo vợ :

C : Sao em xem cái này suốt vậy?

V: em xem để mai mốt mình còn biết đường mà lo chứ,bố mẹ ko ở gần thì phải tìm hiểu trước chứ anh

C: em ơi! anh hỏi này

V: hỏi đi (mắt thì vẫn nhìn vào màn hình)

C: thế mai mốt em đẻ rồi thì chăm con hơn chăm anh à?

V: ko,2 đứa mình cùng chăm con chứ

C: thế mai mốt đẻ xong em yêu con hơn yêu anh à?

V: :Straightf: ko,yêu cả 2 chứ,em yêu con anh cũng yêu con,anh yêu cả 2 mẹ con và em cũng vậy

C: anh ko tin đâu :Sad:

V: sao lại ko tin,vô duyên:Thinking:

C: tại mấy bà cơ quan anh suốt ngày chỉ nhắc tới con còn chồng toàn bị chê thôi,chứng tỏ các bà này yêu con hơn chồng,nên chắc mai mốt em cũng vậy,mà anh thấy bây giờ em đã vậy rồi

V: à ,các bà ý là các bà ý,em là em giống sao được

C: anh ko tin

V: Vậy còn anh thì sao,sau này có con em sợ anh cũng yêu con hơn em thì sao

C: ko,anh thì khác

V:thì em cũng vậy thôi

C: anh ko tin đâu (xong bực mình đi chỗ khác)

Đấy mọi người xem em phải làm như nào bây giờ,chứ suốt ngày thấy em khi nào mà vào WTT là lại hậm hực,bảo chưa gì đã lo cho con hơn chồng,nhưng mọi người nghĩ xem ko có kinh nghiệm vào mà xem mà học hỏi chứ nữa đi đẻ ko biết gì thì ai dạy cho khi mà bố mẹ ko ai ở gần mà chăm cho,có ai như em ko chứ lại,mà có phải em tệ bạc gì đâu,cũng cơm nước cũng áo quần cho chồng tươm tất,nhưng mà dạo này thấy ông ý cứ như vậy,giải thik kiểu gì cũng ko tin thế thì chịu thôi,em ko bị stress vì mệt mỏi mà stress vì chồng cứ thế này thôi.Mọi người cho em ý kiến chia sẽ với