Thấy nhiều mẹ vào than vãn chồng chơi game online quá, em mạo muội mở tô píc này xin ý kiến các mẹ. Theo các mẹ chồng chơi game online thế nào là hợp lý, vừa đủ mà kô gây bất hòa trong gia đình? (thời gian chơi, cách chơi, thời gian ọp ẹp, cách chi tiền cho game...) Các mẹ cho em ý kiến với để em xem ax em chơi thế này có nên để yên không nhỉ?

Xã em chơi game đã 2 năm rồi đấy ạ. Lúc đầu cũng giận hờn ỏm tỏi cả nhà lên nhưng mà ax cứ khẳng định ax không nghiện game, chỉ thích chơi cho vui tý thôi em mới tức ahj

Sáng ngủ dậy là sờ cái máy tính, cắm để cho máy chạy tự động gì đó (mấy vụ này em không hiều lắm) khoảng 5-10' sau đó hai vc đi làm. Trưa xã về có chơi lúc buổi trưa rồi chiều đi làm (trưa e không về). Tối đón vợ về thì đi tập thể hình (trước đó cũng nghía qua máy tính khoảng 5-10'). Tối ăn cơm xong lại cho máy chơi tự động rồi ra xem phim khi nào vợ đi ngủ thì ra chơi đến khoàng 12 or 1am (thỉnh thoảng có hôm chơi đến 3h, ít thôi ạ). Vợ sai thì vẫn giúp vợ việc nhà vui vẻ, vẫn đưa vợ đi chơi, shopping bình thường không ngại gì. 1 tháng đi off khoảng 1 lần (trước khi đi có xin phép vợ và không về muộn quá 10.30pm, cũng không say xỉn ). Cuối tuần hai vc về quê 2 ngày thì không chơi. Ngày nghỉ mà ở nhà thì cũng lịch trình như trên rồi ra xem ti-vi với vợ (e không thích cho chơi game mà) Thỉnh thoảng mua 1-2 cái e-cash gì đó nạp cho game. Tiền lương + làm ngoài nộp cho vợ đủ. Ngoài khoản này ra thì e không có ý kiến gì cả vì xã khá tâm lý và ngọt ngào với vợ.

Vậy có nên cấm vận game với xã không nhỉ? Nhiều lúc cũng bức xúc nhưng thấy mấy mẹ bảo mê game còn hơn mê mấy thứ khác...hix