chồng tôi là một người tốt bụng nhưng phải cái tính gia trưởng, chả bao giờ nghe vợ khuyên nhủ cái gì cả, lúc nào cũng ta là đúng ta là đúng, cái gì cũng tự quyết! thấy mấy chú chơi cá độ cũng học đòi theo, cá độ trên mạng ấy, đêm nào cũng thức đến 1 2h giờ sáng mới chịu đi ngủ, lúc mà có bàn dc ghi cái laptop cứ kêu ping ping nhiều lúc con nhỏ giật mình khóc thét, mất cả ngủ, nhiều khi chồng mệt đi ngủ ngáy o o rồi mà tôi vẫn mất giấc trằn trọc tới khi có người quét rác xoẹt xoẹt rôi (3h sáng vẫn không ngủ được).từ lúc chồng cá độ, lúc nào đi làm tôi cũng uể oải mệt mỏi, đã vậy còn hút thuốc trong phòng lạnh nữa, em bé cũng bị ảnh hưởng.mà cá thì có ai thắgn dc cơ chứ, cờ bạc là bác thằng bần cơ mà, các chú chơi người ít cũng phải vài chục triệu, người nhiều cũng gần 300triệu, sợ quá đều bỏ hết , lại có anh bạn cá độ thua quá làm liều, thế là thua 4tỉ, phải bán nhà, vợ ôm con đi mất, thế mà chồng tôi vẫn chẳng tỉnh đời ra, thua sơ sơ tôi đọc lén điện thoại thì cũng 20 mấy nghìn đô rồi, bán cả xe camry vợ chồng mồ hôi nước mắt bao nhiêu năm. đổi sang cái zace cũ rích mới đủ tiền trả nợ.xong lần đấy rồi là cắt mạng, đi ngủ sớm. thở phào. cứ tưởng là sáng mắt ra rồi, thế mà lại chơi tiếp,giờ thì cái sh bán mất rồi, tôi đến điên lên mất. chồng gì mà phải gió không chết phải hơi thì chết, tiền làm ra cứ đem cúng cho cờ bạc thế này, tôi không cách gì mà khuyên răn dc, mới nói 1 2 câu rất nhẹ nhàng đã gào ầm lên:"tôi làm gì mặc mẹ tôi, bà đi mà lo việc của bà, lo cho nhà cửa con cái đi, miễn đến tháng tôi mang tiền về là dc chứ gì!!!".nói thì hay lắm nhưng có làm dc đâu.bây giờ tôi nên làm gì? có nên bỏ về nhà mẹ cho biết mặt không? mong các bạn giúp tôi với