các chị thân mến không biết cuộc sống của các chị trong mối quan hệ nhà chồng thế nào? vấn đề chị em dâu ấy ạ, thực sự hôm nay em cảm thấy bế tắc lắm rồi nên mới lên đây than thở một chút cho nhẹ lòng thôi ạ,

Em mới lập gia đình đang mang bầu tháng thứ 8 trước khi cưới chồng em có đi tu nghiệp ở nước ngoài 6 năm cũng được chút vốn kha khá, nhưng mấy ông anh trai chồng vay mượn giờ làm ăn thua lỗ thành thử ra chồng em tay trắng, mới cưới được 1 tháng thì em có bầu nghén ngẩm ở nhà không đi làm được, nhà anh chồng em có công ty riêng nên ý của chồng muốn ra đấy cùng làm ăn, có lẽ em vẫn không hình dung được hết cuộc sống của những nàng dâu, chị dâu em là tập 2 của ông anh chồng, ngày trước ông anh chồng làm công trình chị ấy bán vật liệu xây dựng nên 2 người qua lại và đã có với nhau 1 thàng cu đến khi 4 tuổi thì gia đình chồng em mới biết và bà vợ cả mới ngã ngửa ra nhưng chuyện đã rồi, thế rồi chả hiểu thế nào mà chị này đã chiến thắng chị cả ông anh chồng em ly dị bà vợ cả để đăng ký với chị này để làm giấy khai sinh cho con đi học

có lẽ đồng tiền luôn là sức mạnh vô hình khiến cho bố mẹ chồng em rất sùng ái chị ấy, thi thoảng về chơi lại biếu vài triệu, mẹ chồng em lúc nào cũng kể luôn miệng như vậy, em thì chân ướt chân ráo mới về nên em chả hiểu mô tê răng rứa gì cả, nhưng có lẽ từ lúc theo chồng vác va li ra ở và hợp tác làm ăn thì em mới hiểu hết được tính nết của chị ấy.. chị ấy giao em mảng sổ sách thu chi, những mẫu sổ em sử dụng hoàn toàn là do chị hướng dẫn, nhưng đến cuối tháng làm sổ thì chị ấy bảo là nhìn sổ như sổ nháp, rồi nếu mà sai mắc chỗ nào thì chị ấy nói không tiếc lời, mọi cái đi đứng quần áo của em đều phải thay đổi hoàn toàn để cho vừa mắt chị ấy, bầu bí mệt mỏi nhưng em vẫn cố gắng làm tất mọi việc để chị ấy không phải săm soi mách bố chồng em, nhưng em càng cố gắng bao nhiêu thì em lại thấy thái độ chị ấy ra mặt bấy nhiêu, em chán lắm rồi các chị ạ mong cho em lời khuyên để em có thêm nghị lực chịu đựng sự soi mói của chị dâu, g