Xin chào các bạn! Hôm nay mình muốn chia sẻ cho mọi người một ít kinh nghiệm mình đã tích lũy được trong cuộc sống về việc giữ lửa trong cuộc sống vợ chồng. Vợ chồng nhà mình cưới nhau được ba năm rồi, đến bây giờ thì hai vợ chồng rất ít khi cãi nhau, mà có cãi nhau cũng toàn do bản thân mình đôi khi làm mình làm mẩy vậy thôi (cười). Thứ nhất, để khắc phục được việc cãi nhau giữa hai vợ chồng thì ban đầu khi cưới nhau về, vợ chồng nhà tớ có nói với nhau trước, làm bất cứ việc gì hay muốn mua gì, đi đâu cũng phải nói cho đối phương biết. Có lẽ mọi người nghĩ như vậy sẽ làm mất đi tự do cá nhân. Nhưng theo tớ nghĩ, việc đó không làm mất đi tự do, mà nó sẽ làm tăng tiến tình cảm giữa hai vợ chồng. Tạo được sự tin tưởng cho đôi bên, và điều đó làm cho đối phương thấy được sự tôn trọng.

Và điều quan trọng nữa là, trong lúc đang cãi nhau, nếu thấy khả năng không kiểm soát được nữa thì người phụ nữ phải biết dừng đúng lúc. Vì khi đang cãi nhau cả hai đều đang trong cơn nóng giận có lẽ sẽ vô tình nói nặng lời làm tổn thương người còn lại. Vậy nên vì bảo vệ hạnh phúc phải biết nhường nhịn trước nhé.

Thứ hai, trong khi hai vợ chồng đang giận nhau việc không nên làm đó chính là chia phòng ngủ hay là quay lưng không thèm nói chuyện với đối phương. Việc đó thật sự không nên đâu, nó vừa làm tổn thương đối phương, vừa phóng đại vô hạn sự tủi hờn của bản thân nữa đó. Tớ có đọc qua cuốn sách, có một câu nói rất hay tớ cảm thấy thật sự áp dụng được cho tất cả mọi người: "Khi chúng ta cãi nhau, ngay cả thể xác em anh còn không chạm vào được, thì làm sao anh chạm đến được tâm hồn của em.", ý của câu nói này là, trong khi chúng ta cãi nhau người phụ nữ rất thường hay giận lẫy, đi ngủ không bao giờ cho chồng ôm mình vào lòng.

hình ảnh

Nhưng bạn cứ nghĩ mà xem, buổi tối là lúc người phụ nữ yếu đuối nhất mà vừa hay lúc trước chúng ta vừa cãi nhau với chồng thì đây là lúc phải nói là yếu lòng nhất luôn. Vậy nên chị em à hãy bỏ cái tôi qua một bên, hãy để cho người đàn ông của bạn ôm bạn vào lòng thì lúc đó mọi vui buồn giận hờn đều tan biến hết.