Các mẹ cao kiến, quan hệ giữa MC và CD là một mối quan hệ hết sức nhạy cảm, từ trước đến nay mình luôn luôn tâm niệm là mối quan hệ này chỉ dừng ở mức vừa phải, cũng không nên thân mật quá, mà mình cũng không được láo lếu hỗn hào, làm đúng trách nhiệm của mình, tát cả đều là CD vì chông,MC vì con trai

Dạo này, mình và MC hay xung đột trong vấn đề dạy con cái, mấy ngày hôm nay MC mình chắc có nhiều chuyện không hài lòng với mình, mình đi về cũng chào cũng chẳng nói năng gì, mặt mũi sưng lên rất khó chịu, mình cũng vẫn tỏ ra bình thường vẫn nói chuyện hỏi han, nhưng toàn là mình nói còn bà cũng chẳng trả lời, hoặc chỉ ừ . Mình cảm thấy rất khó chịu, sống trong cũng một nhà, theo mình khó chịu thì nói luôn ra, mà bà là bậc trên có chuyện gì con cái không nên không phải, gọi ra nói, dạy dỗ đó là quyền của bà cơ mà, mình cũng chẳng biết tại sao mà Bà lại khó chịu với mình thế

Theo các Mẹ, mình có nên hỏi thẳng Bà tại sao mẹ khó chịu thế hay không?, hay là cứ mặc kệ đi về chào hỏi là cho xong nhiệm vụ, con bé ở cơ quan mình thì bảo là MC em mà sưng mặt lên, mặt em còn sưng hơn, xong thì lại thôi mình thì ko muốn không khí trong nhà ảnh hưởng nặng nề nhừ thế này, ảnh hưởng đến cả tâm trạng đi làm của mình

Các mẹ cho mình tham khảo thêm ý kiến của các mẹ nữa nhé