Em xin các mẹ giúp em làm sao để thoát ra khỏi chuyện này:

Em lấy chồng là con trưởng, sau chồng em có 1 em gái. Em phải kể 1 chút về gia đình chồng: BC em có một cái nhà to do ông nội chồng em cho, tuy nhiên ông chỉ cho 1 phần , phần còn lại là lấn chiếm. Phần lấn chiếm này các anh chị của BC em đòi chia nhưng rồi ra tòa mấy lần ( từ hồi em chưa lấy chồng em) thì MC em thắng kiện nên vẫn sở hữu ngôi nhà to đó và cho thuê. BC em thì noi chung ko nhìn mặt 5 người anh em còn lại và họ cũng như vậy với BC em. Dù nhà to như vậy nhưng ông bà cho thuê và khi em lấy chồng ( năm 2000) thì ở trong 1 cái nhà cấp 4 do ông bà thuê là với giá rẻ, cứ mỗi lúc mưa thì dột phải lấy nilông che, toàn bộ sách vở của em cũng tan nát từ đó, cả quần áo cũng vậy, tủ và giường hồi cưới thì gác lên và gửi nhà ông bà ngoại. Khi cho thuê có đủ tiền thì bắt đầu BMC em xây nhà 4 tầng và cô em gái cùng chồng và 2 đứa con xuống ở tầng 4. Nói thêm là EC em chỉ thích làm chỗ nào nhà và nhiều tiền nên tóm lại là ko đi làm và chồng nó cũng vậy, em cũng ko biết nó lấy tiền đâu để ăn nhưng tóm lại là ăn chung với BMC em. Một lần con em ốm, em đang có bầu bé thứ 2, em gọi về nhà lúc 10h30 sáng và biết là ko ai cho nó ăn gì cả, em liền tưc tốc phi xe về cho con ăn thì thầy: BMC, EC và chồng nó cùng 2 con đang xem ti vi , còn con em thì nằm bẹp một chỗ, em điên quá, liền nói, thế là nó bảo em là : thích thì ở nhà mà trông con, BMC luc sđó cũng câm như hến, em ở nhà thì lấy gì cho cháu ong bà ăn chứ? do đó có nói qua nói lại vài câu xong cũng thôi. Rồi em sinh con gái thứ 2, nhà chồng em lại khát con trai nên muốn em đẻ đứa thứ 3, nhưng em đi làm công chức nhà nước nên ko nghĩ đến việc đó. Cô EC cũng 2 con gái, Tết vừa rồi thì đẻ thêm 1 thằng cu, thực lòng lúc đó em cũng mừng cho BMC vì ít nhất cũng có thằng cháu trai. EC em cách đây 2 năm cũng về nhà nó mở quán cafe, làm ăn được nên những tưởng ko xuống ở nữa. Hóa ra lại thích nhàn hôm nay đã khăn gói hoành tráng, mang con về rồi mua một loạt giường tủ mới, nói chung chẳng ai đẩ động đến sự có mặt của em cả, con gái em là con một đứa công chức nhà nước nghèo như em, em thương nó và sợ rồi nó nhìn em họ được sắm sửa nó lại buồn nên em căm hận nhà kia lắm. Em biết em đố kỵ, nhưng mà thử hỏi, em làm công chức mà nhà em ngày nào cũng 3 cái điều hòa chạy 24/24 và em trả tiền điện thì em chịu sao nổi, chồng em thì ko dám nói, sợ ròi BMC em lại bảo anh ko thương em, nhưng thật sự là em ko chịu nổi, em phải làm sao để nó có ý thức tiết kiệm một chút, có ý tứ một chút và thương anh nó một chút đây hả các mẹ ơi?

Có ai cứu em! Mỗi lức thế này em lại phải nhắn tin cho "những người hâm mộ" ko thì em chết mất, ai đó bày cho em cách khác với!