tình hình là em đã ở nhà trông con 1 năm rồi ạ sắp tới em sẽ đi làm, em sẽ giao con cho MC em trông. Cũng như nhiều mẹ trên wtt em rất rất cẩn thận khi dùng thuốc cho con, không chỉ kháng sinh mà bát kỳ loại thuốc cho con. Ngược lại mc em đang trông hộ con cho anh chị chồng em thì dùng thuốc vô tội vạ lắm: nẻ thì bà bôi tetaxilin( hỏng men răng), bị chàm thì bà bôi hết cả hộp emuvate( làm mỏng da), ho thì cứ kháng sinh( cho nhanh khỏi), tiêu chảy cũng ks( không có ks không thể khỏi)... Mẹ nó có góp ý thì bà bảo bà 17 năm làm cô dạy trẻ bà có kinh nghiệm, không tin kinh nghiệm của bà thì nghỉ việc ở nhà tự trông con. mang sách báo để bà đọc thì bà viện cớ mắt bà kém không thấy chữ, bà nói luôn bà nuôi con theo kinh nghiêm các cụ, các con cứ sách với vở không thực tế:-S. Cất thuốc đi thì bà đi mua thuốc mới về dùng tiếp. 2 anh con trai thì "thần tượng" mc em lắm, cứ Mc em nói gì thì ủng hộ vô điều kiện. Em có góp ý thì mc bảo" thằng Bi mẹ nuôi đấy có làm sao?!" Không biết mc em định để cháu làm sao nữa đây :((

Các mẹ cho em lời khuyên em nên nói sao để mc em cẩn thận hơn khi dùng thuốc cho con em đây. Và còn vấn đề mc em còn rất thích việc cho cháu đi ăn rong: bà thì được đi buôn, cháu lại ăn nhanh hơn. Cháu em khắp nơi biết mặt, biết tiếng " thà chết không há mồm".