Em đã có một topic vào tuần trước có tên: Xin các mẹ một lời khuyên, Có nên cắt đứt quan hệ với chị chồng? Các mẹ cho em rất nhiều lời khuyên bổ ích, nhưng em chưa kịp làm theo các mẹ thì chị em chồng đã tự tay cắt đứt quan hệ trước rồi các mẹ ạ. Hôm qua nhà chồng e nổ tưng bừng, nát bét rồi. Các mẹ biết nguyên nhân làm sao lại ra nông nỗi này không? thực ra mâu thuẫn thì tích tụ lâu rồi nhưng giọt nước làm tràn ly lại chỉ đơn giản là: Lỗi lần này 100% là tại chị chồng, nhưng bố mẹ chồng muốn bao che cho chị chồng nên dựng lên một câu chuyện hoàn toàn khác để nói với chồng em là em do em nói nhu thế. Phúc tổ cho em là hôm đó có người chứng kiến từ đầu câu chuyện (các lần trước không ai chứng kiến cho em nên em đều phải chịu tiếng), Lần này vì dựng chuyện trắng trợn quá cộng với việc có người làm chứng nên em yêu cầu được đối chất có cả mặt bà của chồng (Bà của chồng là người rất hiểu biết). Thế là BMC và chị em chồng cùng hùa vào cãi bay cãi biến (lấy lí do là người làm chứng là người giúp việc của em nên đương nhiên là bênh em), lúc không cãi được thì bố chồng đứng dậy tung hê không họp nữa. Tình huống xảy ra kinh lắm các chị ạ. Mẹ chồng thì không ngớt lời nói những câu vô cùng bạc bẽo, mỉa mai em. Cả hai đuổi không cho con bé giúp việc nói câu nào, lấp liếm toàn bộ sự việc. Nghĩ đến cảnh hôm qua mà kinh đến tận óc. Chị chồng được thể đuổi luôn em trai (trước đó đã bêu rếu em ác liệt rôi nhưng chính những người nghe chị ý bêu rếu cũng không tin chị ý). Hix (vì chồng em đồng ý với em là em không nói thế do chứng cớ quá rõ ràng). (Nói thêm với các mẹ là nạn nhân của việc dựng chuyện không chỉ có mình em, nhiều người trước kia cũng là nạn nhân rồi, nghĩa là dựng chuyện là sở trường rồi). Thế là Bọn em lại ra đi sớm hơn dự định đồng nghĩa với việc chị em chồng đạt được mục đích sớm hơn dự định rồi. Nhưng việc nhà em chưa dừng lại đâu vì chị chồng em bảo: Mấy ngày nữa bố mẹ chồng sẽ sang gặp bố mẹ em để dạy lại em. còn chị em chồng cũng sẽ không để cho chúng em yên. Thôi để xem các bước tiếp theo BMC và chị chồng làm gì thì em lại tâm sự với các mẹ để các mẹ giúp em tháo gỡ nhé. Nhưng để ổn định cuộc sống trước mắt và lâu dài, Em muốn hỏi các mẹ đi trước: Sau một trận lanh tanh bành với nhà chồng (nói chung không còn tình nghĩa gì nữa), mình đi ở riêng thì mình sẽ cư xử tiếp với nhà chồng như thế nào? Bao lâu sẽ phải đưa con về chơi một lần? giỗ tết thì thế nào hả các mẹ?E muốn xin ý kiến các mẹ vì nói thật em chả muốn quay lại đấy một giây phút nào nữa, chả muốn nhìn thấy bất cứ ai trong nhà chồng nữa, cứ kinh kinh thế nào ý. Cứ nhìn thấy họ là thấy bi thảm. Còn nữa, nếu mấy hôm nữa chúng em đi làm, bố mẹ chồng và Chị em chồng nhảy lên nhà em nói vớ vẩn thì em phải làm thế nào a? Hiện tại mẹ đẻ em bị bệnh về não nên hầu như em không bao giờ nói chuyện gì về nhà chồng cả, toàn chịu một mình nên mẹ em không biết gì cả. e sợ mẹ em suy nghĩ. Các mẹ giúp em luôn nhé vì em đang rất cần ổn định cuộc sống và tâm lý.